camry 2.4 đời 2005 lỗi ABS

hoaldc200318
Bình luận: 3Lượt xem: 1,168

nguyenducdai

Tài xế O-H
theo em biết là sau khi minh biết được lỗi và đã sửa chữa xong lỗi mình xóa lỗi bằng cách rút cọc bình( nhưng cách này không ổn cho lắm vì như vậy sẽ mất hết tất cả những dữ liệu trước đó mà ecu đã ghi nhớ
) còn cách khác là mình sẽ tìm cầu chì ở trước nó và rút cầu chì đó ra như vậy những hệ thống khác sẽ ko anh hưởng
em là người mới và em cũng rất thích đề tài vè abs ai biết chút kinh nghiệm chỉ em với

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cái con xe nhà em báo lỗi C0278 và C0279 em xóa lỗi không được .bác nào có sơ đồ mạch điện con này cho em xin hoặc chỉ giáo em với ,em cám ơn nhiều .
Bác phải xử lý đã, chưa xử lý đương nhiên là không xóa được. Với bệnh này, bác xem lại nguồn cấp đi đã

kuli_tyt202

Tài xế O-H
theo em biết là sau khi minh biết được lỗi và đã sửa chữa xong lỗi mình xóa lỗi bằng cách rút cọc bình( nhưng cách này không ổn cho lắm vì như vậy sẽ mất hết tất cả những dữ liệu trước đó mà ecu đã ghi nhớ
) còn cách khác là mình sẽ tìm cầu chì ở trước nó và rút cầu chì đó ra như vậy những hệ thống khác sẽ ko anh hưởng
em là người mới và em cũng rất thích đề tài vè abs ai biết chút kinh nghiệm chỉ em với
tháo cọc bình xóa lỗi chỉ những xe đời cũ và đơn giản thôi bác, nhưnhg xe mới hoặc có trang bị nhiều hệ thống vd ABS, SRS... thì phải xóa bằng máy hoặc xóa bằng tay theo quy trình với dây gim check.
- tháo cọc bình hơn 10giây ecu chỉ mất đi phần lưu hiện tại, phần cài mặc định của nhà sản xuất ko mất.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên