Camry 3.0 báo đèn ABS

B
Bình luận: 5Lượt xem: 1,943

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bây giờ là 11h39 pm, giờ em mới làm xong điều hòa chú 3.0 này.con này em thay cả giàn nóng+lạnh nên phải tháo hết táp lô.làm xng lạnh rồi nhưng nó xuất hiện lỗi ABS có mã là C0274,C0279 và C1225.Đồng thời đèn xin nhan đi thẳng cứ nháy mãi không tắt đi được.mệt quá em bỏ mai làm tiếp,nhưng vẫn cố lên O-H nhờ anh em giúp đỡ.khi tháo taps lô có rất nhiều mạch điện nhưng em đã lắp đủ cả mà đèn ABS báo về mạch cấp nguồn cho cụm ABS,( do mệt quá em quên không viết tên tiếng anh lên được các bác thông cảm).các bác cho em hởi là có hộp nào của ABS trong bảng táp lô không ah? và cái đèn nháy xin nhan kia liệu có phải do lỗi ABS mà nó nháy không vậy nhỉ.em xin chân thành cảm ơn

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
bây giờ là 11h39 pm, giờ em mới làm xong điều hòa chú 3.0 này.con này em thay cả giàn nóng+lạnh nên phải tháo hết táp lô.làm xng lạnh rồi nhưng nó xuất hiện lỗi ABS có mã là C0274,C0279 và C1225.Đồng thời đèn xin nhan đi thẳng cứ nháy mãi không tắt đi được.mệt quá em bỏ mai làm tiếp,nhưng vẫn cố lên O-H nhờ anh em giúp đỡ.khi tháo taps lô có rất nhiều mạch điện nhưng em đã lắp đủ cả mà đèn ABS báo về mạch cấp nguồn cho cụm ABS,( do mệt quá em quên không viết tên tiếng anh lên được các bác thông cảm).các bác cho em hởi là có hộp nào của ABS trong bảng táp lô không ah? và cái đèn nháy xin nhan kia liệu có phải do lỗi ABS mà nó nháy không vậy nhỉ.em xin chân thành cảm ơn

Boyhaiphong dạo này hay gặp ca rắc rối nhỉ. Cứ đà này thì tay nghề được nâng cao là chắc.
các lỗi:
C0274: B+ short circuit in ABS motor relay circuit;
C0279: B+ short circuit in ABS solenoid relay circuit;
C1225: open or short in hydraulic brake booster.
Như vậy em xem lại trong quá trình tháo lắp taplo có làm chạm chập mạch rơ le mô tơ bơm thủy lực trong bộ chấp hành ABS không?
Còn đèn xi nhan đi thẳng cứ nháy cũng có thể bị chạm chập hay ngắn mạch công tắc báo nguy chứ nó không liên quan đến lỗi hệ thống ABS đâu.

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?

Đã có sai sót trong quá trình lắp ráp ( bác kiểm tra lại các giắc nối... ).

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em cảm ơn thầy Vị và bac ALIBABON đã góp ý giúp em.thầy và bác nói đều đúng cả.sau 1 đêm ngủ mất ngon sáng hôm sau em xuống soi mãi không thấy gì khác thường.em tháo cọc bình ra rồi tháo hết rắc ở góc táp lô bên phụ,gồm 3 hộp với tổng số khoảng gần 20 giắc.cuối cùng phát hiện cắm nhầm 2 giắc cuar 2 hộp,thế à nó cắm vừa mới mệt chứ.cắm xong cái ok ngay.sai sót nhỏ mà khổ kar người.ác bác thông cảm cho em nhé

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Dòng camry dễ nhất mà còn cắm nhầm. Gặp dòng xe Đức rắc rối to lên đấy, có lỗi do cắm nhầm máy không phát hiện bệnh luôn đấy Chàng Trai Hải Phòng à. Cẩn thận hơn khi thao tác, tránh sơ sót.
Thân

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Boyhaiphong dạo này hay gặp ca rắc rối nhỉ. Cứ đà này thì tay nghề được nâng cao là chắc.
các lỗi:
C0274: B+ short circuit in ABS motor relay circuit;
C0279: B+ short circuit in ABS solenoid relay circuit;
C1225: open or short in hydraulic brake booster.
Như vậy em xem lại trong quá trình tháo lắp taplo có làm chạm chập mạch rơ le mô tơ bơm thủy lực trong bộ chấp hành ABS không?
Còn đèn xi nhan đi thẳng cứ nháy cũng có thể bị chạm chập hay ngắn mạch công tắc báo nguy chứ nó không liên quan đến lỗi hệ thống ABS đâu.

em cảm ơn thầy.đạo này 1 thằng em của em nó nghỉ 1 tuần vì vợ đẻ nên em chỉ còn 1 thàg đệ mà việc thì nhiều quá em làm không kịp.khổ nữa là việc máy gầm mà khó thì em cũng phải sang hỗ trợ nốt trong khi đó tay nghề và kinh nghiệm còn nhiều hạn chế nên em rất mong được moijnguoiwf giúp đỡ ah

---------- Post added at 07:20 PM ---------- Previous post was at 07:16 PM ----------

Dòng camry dễ nhất mà còn cắm nhầm. Gặp dòng xe Đức rắc rối to lên đấy, có lỗi do cắm nhầm máy không phát hiện bệnh luôn đấy Chàng Trai Hải Phòng à. Cẩn thận hơn khi thao tác, tránh sơ sót.
Thân

hihi.em cảm ơn bác đã nhắc nhở.em sẽ cẩn thân hơn.chiều nay em cũng làm 1 chú xe Đức nữa.là chú vonoagen mui trần mất điều hòa.em làm xog rồi nhưng nó có bệnh tiêu điện nữa mà hôm trước em chưa làm được.em lập topic khác để các bác chém cho em với nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên