Cần Cao Thủ Điện Lạnh giúp đỡ cho e

L
Bình luận: 38Lượt xem: 3,955

LongPro_TM

Tài xế O-H
E xin trình bày tình trạng của xe: Ca này khó vô cùng, đã gặp 2 lần mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân, lần này chủ xe này bắt buộc phải OK nên xin nhờ các bác chỉ giáo cho e thêm ạ:
Kiểu xe: NISSAN SENTRA (đời 2003, xe nhập )
Hiện tình trạng xe như sau : xuất hiện tiếng hú hú hú.... bên trong xe và đều, bên ngoài cũng nghe nhưng nhỏ hơn bên trong rất nhiều. Khi lên ga lớn thì tiếng hú hú hú.... đó hết dần.
Tình trạng này chỉ xuất hiện khi mở máy lạnh, còn lúc k mở máy lạnh thì xe vẫn hoạt đọng bình thường k có vấn đề gì xảy ra hết. Tiếng hú hú hú... này chỉ xuất hiện khi mở máy lạnh.
Hiện tại e đã thay lốc 15A mới hoàn toàn (Hàng Nhật), lắp đặt thêm 2 ống Tiêu Âm ở cao áp và thấp áp.
Động cơ của máy thì mới vừa làm máy xong, k có bất cứ vấn đề gì.
E cũng đã tháo dây curoa máy phát, bơm trợ lực tay lái ra hết để cho lốc lạnh chạy riêng 1 mình rùi nhưng vẫn như tình trạng cũ.
Về tình trạng áp suất ga: thấp áp 30PSI, cao áp 200PSI rất chi là bình thường, bên trong nhiệt độ của xe lạnh chuẩn và đạt yêu cầu, ngắt và nhập bình thường và rất tốt.
E cũng đã kiểm tra gió trong gió và gió ngoài, thậm chí e chỉ lấy gió trong và bịt kín hết k cho gió ngoài vào trong xe, nhưng vẫn k phát hiện ra nguyên nhân
E cũng đã test cả quạt của dàn lạnh, van tiết lưu ( đã thay mới cả van tiết lưu ).
E đã bị nó hành gần cả tuần này, nên xin các bác giúp đỡ và tư vấn cho e ạ:37::37::37::37:

hieucaosu

Tài xế O-H
tiếng hú theo nhận định của cụ là tiếng hú của gió hay tiếng của ga xè xè?các vấn đề lạnh thông số cụ đưa ra e thấy chuẩn hết.van cũng đã thay.nan y thật!

auto22

Tài xế O-H
bác có gắng miêu tả tiếng hu nó kêu nhu thế nào, bác xác định tiếng hú đó là trong xe hay ngoài xe, bác thay lốc lạnh thế bác đã thay ổ bi ở puli lốc lạnh chưa.

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Còn 1 vấn đề giàn nóng và két nước cụ đã kiểm tra chưa? Két nước tản nhiệt tốt không? Nhiệt độ nước thế nào?
Cụ kiểm tra bằng cách tắt điều hòa và bật quạt gió chưa? Còn tiếng kêu không?
Tất cả Ok thì cụ kiểm tra giàn lạnh xem thế nào? Chất lượng ra sao?
Cụ làm 1 cái ống nghe và nghe thử xem nó nằm ở đâu? Em từng gặp 1 trường hợp bị réo van, ngồi trong xe rất khó chịu, thay van tiết lưu , thay gas, áp suất đẹp, gas đủ nhưng vẫn bị réo. Cuối cùng chấp nhận lắp giàn lạnh khác thì được, nhưng vẫn chưa thực sự điều tra ra nguyên nhân! :D

LongPro_TM

Tài xế O-H
tiếng hú theo nhận định của cụ là tiếng hú của gió hay tiếng của ga xè xè?các vấn đề lạnh thông số cụ đưa ra e thấy chuẩn hết.van cũng đã thay.nan y thật!
theo e tiếng hú hú.. đó xuất phát khi mở máy lạnh trong lúc để galangi thì xuất hiện tiếng hú này, lên ga mottj tí từ tiếng hú hú giảm dần dần. và e chắc 1 điều la k phải do quạt hay tiếng hú động cơ vì e đã test rất kĩ rùi ạ. Ca này thật e gap lần này la lần thư 3 mà vẫn chưa tìm ra được bệnh ...hic hic
:((

LongPro_TM

Tài xế O-H
bác có gắng miêu tả tiếng hu nó kêu nhu thế nào, bác xác định tiếng hú đó là trong xe hay ngoài xe, bác thay lốc lạnh thế bác đã thay ổ bi ở puli lốc lạnh chưa.

tiếng hú chỉ xuất hiện khi mở máy lạnh, tiếng hú rất đều.... tiếng hú này nghe bên trong xe rất rõ, còn bên ngoài ra rất nhỏ... lốc lạnh e thay mới, vòng bi và buly lốc cũng thay mới hết..

LongPro_TM

Tài xế O-H
Còn 1 vấn đề giàn nóng và két nước cụ đã kiểm tra chưa? Két nước tản nhiệt tốt không? Nhiệt độ nước thế nào?
Cụ kiểm tra bằng cách tắt điều hòa và bật quạt gió chưa? Còn tiếng kêu không?
Tất cả Ok thì cụ kiểm tra giàn lạnh xem thế nào? Chất lượng ra sao?
Cụ làm 1 cái ống nghe và nghe thử xem nó nằm ở đâu? Em từng gặp 1 trường hợp bị réo van, ngồi trong xe rất khó chịu, thay van tiết lưu , thay gas, áp suất đẹp, gas đủ nhưng vẫn bị réo. Cuối cùng chấp nhận lắp giàn lạnh khác thì được, nhưng vẫn chưa thực sự điều tra ra nguyên nhân! :D
dạ e cũng kiểm tra tổng quát hết những gì bác đã nói rùi, nhưng khỗ nỗi là vẫn k ra bệnh nên bác ak. mọi thứ đều rất tốt, chỉ có điều bật máy lạnh là xuất hiện tiếng hú, còn k bật thì k sao vãn bt mới ác chứ...
dàn nóng k bị gì, dàn lạnh thì e tháo ra cũng mới toanh, van tiết lưu vẫn bình thường thế mới chết chứ.:2:

Check

Tài xế O-H
E xin trình bày tình trạng của xe: Ca này khó vô cùng, đã gặp 2 lần mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân, lần này chủ xe này bắt buộc phải OK nên xin nhờ các bác chỉ giáo cho e thêm ạ:
Kiểu xe: NISSAN SENTRA (đời 2003, xe nhập )
Hiện tình trạng xe như sau : xuất hiện tiếng hú hú hú.... bên trong xe và đều, bên ngoài cũng nghe nhưng nhỏ hơn bên trong rất nhiều. Khi lên ga lớn thì tiếng hú hú hú.... đó hết dần.
Tình trạng này chỉ xuất hiện khi mở máy lạnh, còn lúc k mở máy lạnh thì xe vẫn hoạt đọng bình thường k có vấn đề gì xảy ra hết. Tiếng hú hú hú... này chỉ xuất hiện khi mở máy lạnh.
Hiện tại e đã thay lốc 15A mới hoàn toàn (Hàng Nhật), lắp đặt thêm 2 ống Tiêu Âm ở cao áp và thấp áp.
Động cơ của máy thì mới vừa làm máy xong, k có bất cứ vấn đề gì.
E cũng đã tháo dây curoa máy phát, bơm trợ lực tay lái ra hết để cho lốc lạnh chạy riêng 1 mình rùi nhưng vẫn như tình trạng cũ.
Về tình trạng áp suất ga: thấp áp 30PSI, cao áp 200PSI rất chi là bình thường, bên trong nhiệt độ của xe lạnh chuẩn và đạt yêu cầu, ngắt và nhập bình thường và rất tốt.
E cũng đã kiểm tra gió trong gió và gió ngoài, thậm chí e chỉ lấy gió trong và bịt kín hết k cho gió ngoài vào trong xe, nhưng vẫn k phát hiện ra nguyên nhân
E cũng đã test cả quạt của dàn lạnh, van tiết lưu ( đã thay mới cả van tiết lưu ).
E đã bị nó hành gần cả tuần này, nên xin các bác giúp đỡ và tư vấn cho e ạ:37::37::37::37:

Cụ kiểm tra xem khi chỉ bật quạt gió cabin mà không bật điều hoà thì có tiếng hú không??? Em nghi tiếng hú này do chổi than quạt gió gây ra.

cuongminh

Tài xế O-H
bác nới rộng van ra một tí thử xem có cải thiện gì không ? bệnh này bác thay hết rồi mà không ra thì cũng khoai thật.em cũng bị trường hợp này nhưng chỉ với xe hỏng bộ dù ga,ga răng ti nhỏ quá không đủ vòng tua nên nó cũng kêu như của bác.bác cho em hỏi vậy lúc bật điều hòa thì vòng tua máy xe của bác đang làm là bao nhiêu ạ ?

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Cụ cho em hỏi cụ bắt chân lốc có chuẩn chưa? cụ bắt mấy chân? nếu các vấn đề em nói cụ kiểm tra hết mà ko sao thì chỉ còn đúng trường hợp do chân lốc bắt không chuẩn, không cân và không đủ chắc chắn. 3 ca cụ gặp có phải đều là dùng lốc 15,17 phải không?

ykmlhanam

Tài xế O-H
chắc chắn là do chế lốc cụ ạ.bên em gặp rất nhiều ở dòng Lacceti Cdx và Nissan Xtrail.bệnh này cực kỳ khó.do lốc zin và lốc chế vào là 2 loại lốc hoàn toàn khác nhau.bên em đã từng thay puly và dây curoa nhưng không thể hết được tiếng hú đó.phương pháp hạn chế tối đa tiếng hú đó là chế puly hoặc thay dây curoa mới có độ căng phù hợp hơn.đường kính puly của lốc zin và puly của lốc chế vào phải tương đương nhau.em nói thế là chỉ hạn chế được tối đa tiếng hú thôi.vì lốc zin của nó rất êm mà lốc 15,17 thì nặng hơn nên có tiếng hú là phải thôi.

TuanMayLanh

Tài xế O-H
em ngĩ chắc chắn tiếng hú đó là do bác chế lốc nên mới bị như vậy.....khi chạy bình thương thì ko sao nhưng khi bác đóng AC thì máy kéo nặng hơn nên trong xe co' tiếng hú...muốn hết tiếng hú em nghĩ bác nên xem lai chân lốc bắt có cân ko....nếu ko được em khuyên bác chế bắt 4 chân là ok thôi...

LongPro_TM

Tài xế O-H
bác nới rộng van ra một tí thử xem có cải thiện gì không ? bệnh này bác thay hết rồi mà không ra thì cũng khoai thật.em cũng bị trường hợp này nhưng chỉ với xe hỏng bộ dù ga,ga răng ti nhỏ quá không đủ vòng tua nên nó cũng kêu như của bác.bác cho em hỏi vậy lúc bật điều hòa thì vòng tua máy xe của bác đang làm là bao nhiêu ạ ?
cách của bác e cũng đã làm hết rùi nhưng cũng k ăn thua gì. ga lăng ty khi mở máy lạnh và k mơ máy lạnh thì bình thường bác ạ, nói chung về máy móc là bình thường hết, thế mới khoai chứ

LongPro_TM

Tài xế O-H
em ngĩ chắc chắn tiếng hú đó là do bác chế lốc nên mới bị như vậy.....khi chạy bình thương thì ko sao nhưng khi bác đóng AC thì máy kéo nặng hơn nên trong xe co' tiếng hú...muốn hết tiếng hú em nghĩ bác nên xem lai chân lốc bắt có cân ko....nếu ko được em khuyên bác chế bắt 4 chân là ok thôi...
cái này thì e xin đảm bảo về độ chế lốc của e ạ, 4 chân đầy đủ, độ chính xác cũng khá chuẩn ạ, e cũng từng chế 4 đến 6 con này yk chan như thế mà k có lỗi gì hết bác ạ

LongPro_TM

Tài xế O-H
Cụ cho em hỏi cụ bắt chân lốc có chuẩn chưa? cụ bắt mấy chân? nếu các vấn đề em nói cụ kiểm tra hết mà ko sao thì chỉ còn đúng trường hợp do chân lốc bắt không chuẩn, không cân và không đủ chắc chắn. 3 ca cụ gặp có phải đều là dùng lốc 15,17 phải không?
e chế con này cũng được 4 đến 6 con dùng lốc 15 17 đều tốt bác ạ, mà chưa gặp trường hợp nào như trường hợp này bác ạ.
Chân lốc e kiểm tra rất kĩ, đảm bảo chắc chắn, đủ 4 chân, độ chính xác khá chuẩn, thế mới đau chứ:37:

anhluanc5a

Tài xế O-H
bện nan y khó chữa này em chém thử các bác bỏ qua cho em nhé
em cung từng gặp xe kiểu này lúc làm việc nò kêu cọt kẹt rất khó chiu
nhưng ga to thi hết em thay van tiết lưu thì thấy hết bác thử xem sao

LongPro_TM

Tài xế O-H
bện nan y khó chữa này em chém thử các bác bỏ qua cho em nhé
em cung từng gặp xe kiểu này lúc làm việc nò kêu cọt kẹt rất khó chiu
nhưng ga to thi hết em thay van tiết lưu thì thấy hết bác thử xem sao
e xin thưa, sáng nay e đã cũng thay mới van tiết lưu rùi nhưng cũng k hết bác ạ. ngày mai e tính thay lại lốc zin xem thế nào

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên