Cần Cao Thủ Điện Lạnh giúp đỡ cho e

L
Bình luận: 38Lượt xem: 3,961

LongPro_TM

Tài xế O-H
bác thử thay mới lốc khác xem sao.nhiều khi mói cung không ăn thua đâu bác ạ chỉ hành hạ anh e mình thôi
xin cám ơn bác ạ. e cũng định sáng ngày mai chơi nốt chiêu cuối là thay lốc zin theo xe của nó luôn bác ạ, đây cũng la bài cuối cùng ma nếu k đc nữa chắc e mệt nghĩ với con xe này luôn quá:2:

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Mình nên tôn trọng nhà sản xuất cụ ạ! Đã có lốc theo xe thì sao phải chế?!
Chỉ chế với những trường hợp bất khả kháng là không có lốc của xe thôi! Chứ mình không ăn được với nhà thiết kế,sản xuất của nó đâu!

LongPro_TM

Tài xế O-H
Chỉ chế với những trường hợp bất khả kháng là không có lốc của xe thôi! Chứ mình không ăn được với nhà thiết kế,sản xuất của nó đâu!
e cũng nghĩ như bác đó bác ạ, nói là lốc Zin chứ thật ra là lốc Zin theo xe thật nhưng mà là hàng Nghĩa Địa ( còn gọi là đồ cũ) bác ạ.
trước khi báo thay e cũng nói rõ cho khách hàng nhưng họ k chịu đò cũ bác ạ. Thế là e đành chế thôi chứ cũng k mún bị ăn hành lắm, vừa mệt mà chẳng được bao nhiêu, tuy đồ hàng nghĩa địa nhưng chất lượng đa số còn ngon hơn nhiều mấy cái lốc mới nữa bác ạ.

starauto24

<font color="blue">Club CEA</br></font>
bác chế 5 xe rồi mà không sao hả, vậy thì thay lốc 15 khác vào thử xem, lốc mới nhiều khi có vấn đề thì sao..

LongPro_TM

Tài xế O-H
Sau đây e cũng xin chia sẻ kết quả cưới cùng của topic của e như sau ạ:
Sau 5 ngày bị ăn hành, thì hôm nay e đã hoàn thành và đoán ra được căn bệnh nan y này và e rút ra được kinh nghiệm xương máu như sau:
Dòng xe NISSAN SENTRA đời 2003 ( xe nhập ) chỉ dùng đc lốc ga lê, k dùng được lốc pittong cac bác nhe
Hôm qua e cũng có 1 ca xe NISSAN SENTRA đời 2003 ( xe nhập ) với tình trạng là lốc kêu và bị cháy
E cũng tiến hành chế lốc Pittong ( 15 ), e lấy toàn bộ mọi thiết bị cần thiết của xe NISSAN SENTRA đời 2003 ( xe nhập ) mà e bị ăn hành, sang để lắp sang cho chiếc xe này xem rôt cuộc là nó bị nguyên nhân gì ?
Các thiết bị cần thiết mà e nói ở đây là cái pass của xe trước, đường ống, ngay cả cái van tiết lưu, nói chung là e đem hết những gì cần để test sang con xe mới
Kết quả sau 2 giờ lắp ráp : tình trạng của xe NISSAN SENTRA đời 2003 ( xe nhập ) này cũng bị yk chan bệnh của con xe kia, mà tiếng hú hú của nó còn to hơn xe kia, sau do e cũng tiến hành lấy đường ống xe e bị ăn hành lúc trước sang lắp cho con xe mới bị này.
Kết quả cho thấy tiếng hú đó cũng yk chan bệnh của con xe cũ vì đường ống của con xe cu e chế 2 ống tiêu âm ở cao áp và thấp áp nên tiếng hú nhỏ hơn lúc chưa lắp.
Và sau đó e quyết định thử lốc pittong 17 xem như thế nào, kết quả là tiếng hú hú đó to hơn so với lốc 15
Đến 2h e cũng chế thêm lốc 507 để tìm ra nguyên nhân, và cuối cùng kết quả cũng yk như cũ, nhưng tiếng hú hú đó ít hơn so với nếu chế lốc 15 và 17
Sau hơn nữa ngày test lốc, e bắt đầu lắp lốc ga lê Zin theo xe mà e đã may mắn mua được hồi sáng, nói may mắn vì lốc dong xa nay rất hiểm các bác ạ, mà giá cũng khá đắt ( 1 triệu 9 1 cái )
Kết quả cuối cùng cho thấy im ru và rất êm k nghe bất cứ tiếng gì.
Thế là xong cái xe NISSAN SENTRA đời 2003 ( xe nhập ) mà e bị ăn hành
Tiếp đến e chế lốc cho con xe NISSAN SENTRA đời 2003 ( xe nhập ) mới vào hồi sáng, nhưng e chết lốc ga lê khác chứ k phải lốc ga lê Zin theo xe vi giá quá cao.
Kết quả là dặt yêu cầu k có tiếng hú hú khi chế lốc loại pittong
Nguyên nhân theo e là vì : dong lốc pittong hoạt động mạnh vì cọ sát và có áp suất cao hơn rất nhiều so với loại lốc ga lê nên tạo áp suất cao trong đường ống tạo nên sự rung động trong đường ống tạo ta âm thanh khó chịu trong khi vận hành bên trong xe
Đó là những gì e đã học được trong 5 ngày ăn hành con xe NISSAN SENTRA đời 2003 ( xe nhập) này đó các bác ạ
Nếu các bác có kinh nghiệm nào hay xin chia sẻ cho e xin đucọ học hỏi thêm ạ:77:

phalaidat

Tài xế O-H
Bác thử kiểm tra óng dẫn ga xem saocũng có thể khi ép ống chõ nào đó bị thắ kiểu óng sáo khi khí ga chảy qua sẽ sinh ra tiếng hú giống như khi ta thổi sáo vậy bác
Bác thử xả ga dần xem tiếng hú có thay đổi không
Các cách anh em cũng đã trao đổi với bác hết rồi .Mong cho bác sớm tìm ra bệnh.

LongPro_TM

Tài xế O-H
bác chế 5 xe rồi mà không sao hả, vậy thì thay lốc 15 khác vào thử xem, lốc mới nhiều khi có vấn đề thì sao..
bác hiểu sai ý e rùi ạ, ý e nói là e đã từng chế 4-6 dòng xe NISSAN mà thôi, chứ dòng xe NISSAN SENTRA đời 2003 ( xe nhâp ) này là lần đầu tiên e chế đó ạ
E đã có bài trả lời xin mời bác vào kham khảo chia sẻ kinh nghiêm ạ

phalaidat

Tài xế O-H
Bác thử kiểm tra óng dẫn ga xem saocũng có thể khi ép ống chõ nào đó bị thắ kiểu óng sáo khi khí ga chảy qua sẽ sinh ra tiếng hú giống như khi ta thổi sáo vậy bác

LongPro_TM

Tài xế O-H
kết quả đã có, xin bác xem và chia sẻ kinh nghiêm với AE ạ

starauto24

<font color="blue">Club CEA</br></font>

mình nghĩ là tùy trường hợp, miễn sao mang lại lợi nhuận thôi..

tuanhaitin

Tài xế O-H
Sau đây e cũng xin chia sẻ kết quả cưới cùng của topic của e như sau ạ:
Sau 5 ngày bị ăn hành, thì hôm nay e đã hoàn thành và đoán ra được căn bệnh nan y này và e rút ra được kinh nghiệm xương máu như sau:
Dòng xe NISSAN SENTRA đời 2003 ( xe nhập ) chỉ dùng đc lốc ga lê, k dùng được lốc pittong cac bác nhe
Hôm qua e cũng có 1 ca xe NISSAN SENTRA đời 2003 ( xe nhập ) với tình trạng là lốc kêu và bị cháy
E cũng tiến hành chế lốc Pittong ( 15 ), e lấy toàn bộ mọi thiết bị cần thiết của xe NISSAN SENTRA đời 2003 ( xe nhập ) mà e bị ăn hành, sang để lắp sang cho chiếc xe này xem rôt cuộc là nó bị nguyên nhân gì ?
Các thiết bị cần thiết mà e nói ở đây là cái pass của xe trước, đường ống, ngay cả cái van tiết lưu, nói chung là e đem hết những gì cần để test sang con xe mới
Kết quả sau 2 giờ lắp ráp : tình trạng của xe NISSAN SENTRA đời 2003 ( xe nhập ) này cũng bị yk chan bệnh của con xe kia, mà tiếng hú hú của nó còn to hơn xe kia, sau do e cũng tiến hành lấy đường ống xe e bị ăn hành lúc trước sang lắp cho con xe mới bị này.
Kết quả cho thấy tiếng hú đó cũng yk chan bệnh của con xe cũ vì đường ống của con xe cu e chế 2 ống tiêu âm ở cao áp và thấp áp nên tiếng hú nhỏ hơn lúc chưa lắp.
Và sau đó e quyết định thử lốc pittong 17 xem như thế nào, kết quả là tiếng hú hú đó to hơn so với lốc 15
Đến 2h e cũng chế thêm lốc 507 để tìm ra nguyên nhân, và cuối cùng kết quả cũng yk như cũ, nhưng tiếng hú hú đó ít hơn so với nếu chế lốc 15 và 17
Sau hơn nữa ngày test lốc, e bắt đầu lắp lốc ga lê Zin theo xe mà e đã may mắn mua được hồi sáng, nói may mắn vì lốc dong xa nay rất hiểm các bác ạ, mà giá cũng khá đắt ( 1 triệu 9 1 cái )
Kết quả cuối cùng cho thấy im ru và rất êm k nghe bất cứ tiếng gì.
Thế là xong cái xe NISSAN SENTRA đời 2003 ( xe nhập ) mà e bị ăn hành
Tiếp đến e chế lốc cho con xe NISSAN SENTRA đời 2003 ( xe nhập ) mới vào hồi sáng, nhưng e chết lốc ga lê khác chứ k phải lốc ga lê Zin theo xe vi giá quá cao.
Kết quả là dặt yêu cầu k có tiếng hú hú khi chế lốc loại pittong
Nguyên nhân theo e là vì : dong lốc pittong hoạt động mạnh vì cọ sát và có áp suất cao hơn rất nhiều so với loại lốc ga lê nên tạo áp suất cao trong đường ống tạo nên sự rung động trong đường ống tạo ta âm thanh khó chịu trong khi vận hành bên trong xe
Đó là những gì e đã học được trong 5 ngày ăn hành con xe NISSAN SENTRA đời 2003 ( xe nhập) này đó các bác ạ
Nếu các bác có kinh nghiệm nào hay xin chia sẻ cho e xin đucọ học hỏi thêm ạ:77:

- Bác chủ cho em hỏi lốc ga lê là loại Cánh gạt xuyên hay là loại Xoắn Ốc. Cảm ơn Bác Chủ.

phu_d

Tài xế O-H
Chưa chắc tại điều hoà đâu cụ ơi, cụ thử rút giắc máy phát ra xem có hết ko, hiện tượng ntn nhiều khả năng là chết đi ốt máy phát rồi

vietduy234

Tài xế O-H
theo e tiếng hú hú.. đó xuất phát khi mở máy lạnh trong lúc để galangi thì xuất hiện tiếng hú này, lên ga mottj tí từ tiếng hú hú giảm dần dần. và e chắc 1 điều la k phải do quạt hay tiếng hú động cơ vì e đã test rất kĩ rùi ạ. Ca này thật e gap lần này la lần thư 3 mà vẫn chưa tìm ra được bệnh ...hic hic
:((
Bác thay bi lốc lạnh chưa thường thì hú là do bi thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên