Cần giúp đỡ chevrolet laceti CDX nhập 2010 lỗi

hanhthuy1990
Bình luận: 51Lượt xem: 3,936

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Em hôm nay tiếp nhận xe với triệu chứng kim nhiệt độ nước lên full và bị tắt máy giữa đường. Sau khi cứu hộ về em test thì có 2 lỗi là van hằng nhiệt và sai vị trí trục cam nạp. sau khi nguội máy nổ bình thường nhưng đạp ga không lên nỗi 4000v/p. từ 3000-4000v/p thì nó hụt hụt rất mạnh và không thể lên được. Em đã kiểm tra dấu cam thì đúng dấu trục cơ và dùng dưỡng chế sau rãnh đuôi 2 trục cam đặt lại rồi. nổ máy vẫn bị như vậy. Đổi van VVT bên xả qua hút nổ vẫn như vậy. Tháo nắp cam chổ van và thổi đường nhớt vẫn thông. thay lọc nhớt và nhớt mới. Các bác cho em hỏi 2 buly trục cam có phải đặt đúng dấu không ạ? và xử lý 2 lỗi này như thế nào ạ?
tình hình là đại tu máy xong có hết lỗi không vậy bác chủ ơi.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
tình hình là đại tu máy xong có hết lỗi không vậy bác chủ ơi.
Em cũng đang chờ đợi đây bác ạ. Vì đặt hàng bộ biến thiên và bộ roăng đại tu chưa có. phải 2 ngày nữa mới có nên chắc cũng tuần sau mới có kết quả được bác ạ. hiện tại đã vệ sinh sạch sẽ động cơ đang chờ hàng về và lắp.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Nó lắp ngược được bác ạ. chắc bác chưa hình dung ra nó rồi. Đây là hình thực tế của nó.Trên cái bánh xe này chẳng có cái răng xung gì cả. không biết nó làm việc kiểu gì nữa?

Bác có hình dung ra cái vành sung của cảm biến ABS của VIOS đời cao hoặc ABS bánh sau của chinh xe cụ đang sửa thì nó lấy sung dạng gần như thế đó

hoapro

Tài xế O-H
trước e cũng có thay 1 mayơ bánh sau xe Vios 2008.thấy cái cảm biến ABS của nó ko có răng j cả.nhìn giống như cái phớt,chỉ khác là nó có thêm cái vòng nam châm.Chẳng biết đo kiểm thế nào.Bác có thể chỉ ae cách đo kiểm loại này ko ạ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Hì xin lỗi bác áp nén đầu ạ, lúc đề. Chắc Dùng bằng đồng hồ cầm tay thông thường thôi nhỉ.
chẳng hiểu là bác đang nói cái gì? Dù sao đi nữa thì đo áp suất thì dùng đồng hồ nào mà có thể đo được á suất là được bác ạ. miễn sao nó nằm trong phạm vi đo là được. Không kể cầm tay hay treo lơ lửng.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên