cần giúp đỡ phần mềm techtream !

D
Bình luận: 10Lượt xem: 1,456

long_ren88

Tài xế O-H
bác hỏi câu đến khó. option là lựa chọn cho thị trường kiểu xe và các tùy chọn theo xe đấy. toyota đến cả nghìn cái lựa chọn và lexus thì càng nhiều. bác hỏi thế ai biết đâu mà trả lời chứ:103:

Mdalat

Tài xế O-H
Nếu bạn test odb2 thì phần option này bạn đâu thấy đâu phải ko bạn. Hay là bạn muốn hỏi khi xe đã được kết nối với phần mềm?

phungquochuy

Tài xế O-H
các bác làm ơn cho em hỏi , phầm mềm techtream ở mục option mình chọn như thế nào các bác ? ý nghĩa các từ viết tắt trong đó là gì ? em mới sử dụng nên ko biết , bác nào đã sử dụng qua xin chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với ạ !:77::77:

Xin mạn phép bác Già Làng O-H trả lời nhé,
- Mục "Option" mà bạn hỏi xuất hiện khi đã kết nối "cable link" từ máy tính với hộp qua cổng DTL, bạn chọn "Connect to vehicle" phần mềm sẽ tự tìm đến hộp để kết nối tự động và nhận biết thông tin của xe, nhưng nếu phần mềm không tự nhận biết được thì trong hộp thoại "Vehicle Connection Wizard", mục "Option" nổi đậm lên, lúc này bạn bấm vào đó để lựa chọn thông số của xe theo danh mục xổ xuống thì phần mềm mới có thể kết nối được (ví dụ: tên xe, đời, loại máy, hộp ECU, hoặc VIN number).

(Nếu chọn "Option" mà không kết nối được, bạn phải kiểm tra lại 2 đầu jack nối, IG on, driver cable trong máy tính, và xe SX phải từ năm 1996 đến thời điểm cập nhật của phần mềm, phần mềm có hỗ trợ xe mà bạn đọc lỗi hay không nữa?)

- Còn ý nghĩa của những từ viết tắt thì bác phải tham khảo thuật ngữ chuyên ngành và của Toyota thôi.
Chúc bạn sử dụng hiệu quả phần mềm.
Thân chào

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên