Cần giúp đỡ sửa chữ ABS

V
Bình luận: 6Lượt xem: 1,059

chubactrinh

Tài xế O-H
Ðề: Cần giúp đỡ sửa chữ ABS

E hỏi cách đo cảm biến

khi đo cảm biến tốc độ bánh xe mình lên để ở nấc nào vậy các cụ

e đo 1 con cảm biến xe lasety mà mỗi nấc lại cho 1 kết quả ảo không tưởng được. e lại không có tài liệu con đấy.

các cụ chém hộ e!:-?
bác nên cung cấ thêm thông tin về đời xe, thì mọi người sẽ dễ giúp hơn. và thông tin tại sao kiểm tra cảm biến bánh xe.

congtuxuthanh

Tài xế O-H

Khi muốn kiểm tra cảm biến bánh xe thì phải xem nó hư hỏng như thế nào chứ cụ, còn cụ muốn cách đo thì tôi cũng xin đưa ra những cách mà tôi hay làm đối với cảm biến loại từ
1,dùng đồng hồ vạn năng đo ỏ vị trí v= và xoay bánh xe nếu giá trị điện áp của cảm biến thay đổi hiển thị trên đồng hồ thì cảm biến còn dùng được
1, dùng lét đo khi xoay bánh sẽ có xung phát ra đèn lét sẽ nháy thì cảm biến còn được

anan_papo

Tài xế O-H

Cụ muốn đo xem con nào chết thì cụ vặn đo trở ( ôm ) cụ để ở nấc 10.đo từng bánh rồi xem giá trị của bánh nào khác những bánh còn lại thì bánh đó chết.không cần quay bánh.e đã làm rồi.cụ thử xem rồi cho a e kết quả.

dungtt

Tài xế O-H

Em cũng có 1 số cách gửi tới cụ
1. có thể đo bằng đồng hồ kim hay số cũng được vặn về nắc ôm, đo giá trị thay đổi của từng bánh, nếu bánh nào chênh lệch khác so với 3 bánh còn lại thì là toi ( một số dòng châu âu không áp dụng được)
2. đo bằng trở
3. đo bằng data list trên máy chuẩn đoán

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên