Cần giúp đỡ tên động cơ để mua hàng

M
Bình luận: 6Lượt xem: 1,513

mxdcongtrinh

Tài xế O-H
Kính các cụ.
Em đang cần mua bộ hơi, phụ tùng zoăng phớt ( hỏng không còn mẫu) của em xe nâng Hyster 3.00dx. SX năm 2003mà chẳng biết là động cơ loại gì. Kiểm tra kỹ trên động cơ không có etiket ghi công suất hay model gì cả. Đây là loại động cơ 4 máy chạy diezen các bác à.
Cả nhà ài biết xin mách rùm.
Cảm ơn các bác nhiều.

khanh-hn

Tài xế O-H
theo nhà cháu model động cơ thực ra chính là số liệu của lòng xi lanh, pistong. cụ cứ đo chiều rộng của xi lanh là ra model động cơ. Vd: động cơ của cụ có 4 máy ,lòng xilanh rộng 95 chẳng hạn thì model có thể là 4d95, hoặc 4b gì đó... tùy theo đời máy, nếu cụ muốn mua hơi thì chỉ cần đo chiều rộng và chiều dài xilanh là người ta sẽ tìm đc cho cụ thôi, zoăng mặt máy thì nên cầm mẫu đi mua la chín xác nhất ạ!

mxdcongtrinh

Tài xế O-H
Vâng cảm ơn bác, có lẽ nhà cháu phải đem cả mặt máy quynat đi mua zoăng mất thôi. Chả là có anh chàng đã tháo máy ra vệ sinh ,zoăng cũ nát và vứt linh tinh hết nhưng rồi chục chặc gì đó không làm nên bây giờ không hợp tác, thế mới đau nhà cháu chứ.

mxdcongtrinh

Tài xế O-H
Bác Thủy có thể nói rõ hơn giúp em được không ạ. XA, HA là của hãng nào vậy bác? nói động cơ XA, HA có thể đi mua hàng mà không cần đem mẫu đi được không hả bác? Động cơ của em chạy diesel bác ạ.
Em cảm ơn bác nhiều.

heavy_duty_truck

Tài xế O-H
Bác Thủy có thể nói rõ hơn giúp em được không ạ. XA, HA là của hãng nào vậy bác? nói động cơ XA, HA có thể đi mua hàng mà không cần đem mẫu đi được không hả bác? Động cơ của em chạy diesel bác ạ.
Em cảm ơn bác nhiều.

Đó là động cơ của Perkins thiết kế và được Mazda sản xuất theo bản quyền của Perkins đó bác

Hyster 2.00 DX
Mazda XA 2.5 Litre Diesel Engine (2,522 cc)
(License built Perkins 4.154)

Hyster 3.00 DX
Mazda HA 3.0 Litre Diesel Engine (2,977 cc)
(License built Perkins 4.182)

em nói bừa có gì các bác chém nhẹ tay cho ạ :)

khanh-hn

Tài xế O-H
theo cháu thì thế này cụ nhé. Cụ cứ đo chiều rộng và dài của xi lanh đi rồi bảo người bán tìm cho 1 bộ hơi chuẩn kích thước, và khi tìm đc bộ hơi rồi thì laị bảo chủ cửa hàng tra máy tính xem model của bộ hơi đó là gì?... Thế là cụ kiếm đc model của em nó thôi mà, và việc mua zoăng đại tu chắc cũng ko khó cụ nhì......

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên