Cần giúp đỡ thắng đĩa trước bị bó rất nặng

satthu88613
Bình luận: 49Lượt xem: 11,503

Suaxengocduy

Tài xế O-H
Truoc het ban kt bo thang do pittong hay do cang heo bi cong, nới lỏng 2 con bulong 12, xem con nang ko, neu nang thi do con heo, co the do vs chua sach, căn dầu chưa tới, chưa hết bọt, còn nếu nặng do càng thì xem khi lap cang vao heo có nhe ko, keo ra keo vao, neu nang thi dung khoan cai lo to hon xiu de cho cang heo ra vao dc nhe, neu cang heo bi cong thi chêm long đền cho hop ly

theanh_79

Tài xế O-H
Bạn vào Youtube gõ từ khóa Vệ sinh thắng đĩa của trong hoang có clip hướng dẫn chi tiết.Còn muốn xem của nc ngoài thì gõ từ khoá Fix caliper blakes motorcycle sẽ có cho bạn tham khảo cách tháo ra vệ sinh.Cần thiết thay cuppen/ phớt cao su trên piston để cho kín thì mới có áp lực cho dầu thắng đẩy piston ra.Xe RS 100 heo 2 piston nhiều khi 1pis bẩn bó ra ko vào đc nên gây bó đĩa.Nhưng loại heo này rất tốt thay phớt cao su 4 cái / 2 bên piston vệ sinh sạch lại ngon.Xe ZX của tôi dùng lâu hơn của bạn nhưng vẫn ngon,cái chính vệ sinh thường xuyên ko để cát bụi bám bẩn heo dầu thì sẽ bền

Đây là ha minh họa cho heo dầu 2piston ,4 joang cao su cuppen dươi.Cuối cùng là kit thay thế cho heo 2pis .hình sưu tầm Internet

satthu88613

Tài xế O-H
Bạn vào Youtube gõ từ khóa Vệ sinh thắng đĩa của trong hoang có clip hướng dẫn chi tiết.Còn muốn xem của nc ngoài thì gõ từ khoá Fix caliper blakes motorcycle sẽ có cho bạn tham khảo cách tháo ra vệ sinh.Cần thiết thay cuppen/ phớt cao su trên piston để cho kín thì mới có áp lực cho dầu thắng đẩy piston ra.Xe RS 100 heo 2 piston nhiều khi 1pis bẩn bó ra ko vào đc nên gây bó đĩa.Nhưng loại heo này rất tốt thay phớt cao su 4 cái / 2 bên piston vệ sinh sạch lại ngon.Xe ZX của tôi dùng lâu hơn của bạn nhưng vẫn ngon,cái chính vệ sinh thường xuyên ko để cát bụi bám bẩn heo dầu thì sẽ bền View attachment 50896 View attachment 50897 View attachment 50898
Đây là ha minh họa cho heo dầu 2piston ,4 joang cao su cuppen dươi.Cuối cùng là kit thay thế cho heo 2pis .hình sưu tầm Internet
thank anh nha

satthu88613

Tài xế O-H
em cám ơn các a đã giúp em mấy ngày wá, tình hình là e đã biết tại sao nó bị kẹt cứng rồi, bởi vì e đổ dầu thắng vào cốc wá nhiều nên dầu không trào về đc,

kingcooker

Tài xế O-H
Dầu bẩn quá cũng làm kẹt ,nếu dầu bẩn quà thay luôn ,dĩa mang đi rà lại bề mặt .Xong xuôi thì thắng bốc đít lên luôn cũng dc :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên