[Cần giúp đỡ] Toyota Vios có vấn đề về ABS.

huyhungst
Bình luận: 7Lượt xem: 1,347

huyhungst

Tài xế O-H
các cụ chém cứu em con vios với ạ !
tình hình ban đầu vào đèn abs sáng lỗi C0210 em thay cụm bi + cảm biến=> đã hết lỗi ( đèn abs tắt)

-nhưng hiện tại cứ hơi đệm phanh là cục abs kêu kẹt kẹt như mình phanh gấp rất khó chịu
cụm may ơ + abs em lấy hàng original ( đúng mã sô)
>cụ nào gặp qua xin chỉ giáo cho em nó mau lành bịnh ạ !! thanks alll:105::105:

Check

Tài xế O-H
Cụ dùng chức năng xem data list khi xe chạy, xem tốc độ báo từ hộp ABS có khớp với tốc độ thực tế không cụ nhé. Nếu không khớp tức là hệ thống điện của cụ đang có vấn đề, hoặc chập chờn điện hộp ABS.

botaychamcom

Tài xế O-H
xe bác đời nào vây? có bảo dưỡng thay dầu phanh định kỳ không? bác cứ kiểm tra xem dầu phanh có chuyển sang màu hơi đen chưa nhé! nếu được bác thay dầu phanh hết 1 lượt rồi chạy thử lại coi xem còn bệnh không nhé!

dungtt

Tài xế O-H
bác hùng ơi, đầu tiên bác kiểm tra cho em dầu phanh có vấn đề gì không, ắc phanh và má phanh của bác trước. Tiếp nữa là lò xo của tổng phanh có vấn đề gì ko? Chốt hạ cuối cùng là bảo dưỡng tổng bơm abs, em nhớ không nhầm tổng bơm đó gống của innova.mách bác 1 bệnh không ngờ đến, hôm nọ em làm innova, bắt đầu đạp chân phanh có tiếng dội về phiá trước và dội ngược chân phanh lại. Khi bắt đầu nhả chân phanh ra tiếng bơm abs lại hét lên rất to. và cái không ngờ là piston bị nghiêng đi 1 góc và lò xo cũng có vấn đề. Thay tổng mới. Tịt bệnh luôn ạ

thkc

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại cho em cụm bj và cảm biến nhé.em nghĩ cảm biến của cụ báo không đúng rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên