Cần giúp đỡ về đèn Phacos

NTCauto_thainguyen
Bình luận: 3Lượt xem: 926

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Kính các cụ.Em có chút thắc mắc nhỏ này lẽ ra phải lập topic trong khu vực của xe máy.Nhưng nhận thấy khu vực xe máy lâu nay ít có cụ nào tham gia tư vấn ,mạo muội lập topic tại đây.Nếu sai nhờ Mod chuyển giúp.
Vấn đề là em đang muốn đấu đèn led ,và muốn nó sáng cùng đèn phacos xe máy.Đèn Phacos xe máy thì khi nổ máy nó mới sáng.Khi đưa đèn led vào thì ánh sáng đèn led chập chờn ,dù dòng điện đo tại dây là 12v.Đèn sợi đốt thì sáng tốt.Nhưng Led ko sáng được như ý ,và cũng không đóng nổi relay.
Kiến thực về điện tử em khá là ngu.Nên xin ý kiến các cụ có cách nào để led sáng cùng đèn phacos mà cường độ sáng của led ổn định hay không?Cụ nào biết tư vấn giúp anh cách đơn giản ,gọn nhẹ nhất mà làm mạch không quá khó khăn ,vì thực tế trên em linh kiện điện tử không sẵn.Cụ nào giúp được mong cho em cái mạch để em biết đường chế choác ạ.
Kính cách cụ.

nguyen nghi

Tài xế O-H
Ðề: Cần giúp đỡ về đèn Phacos

Muốn led sáng ổn định mà tuổi thọ đc lâu thì bác mắc thêm trở 330 ôm vào chân + của led, các led mắc song song. em nghĩ cái này không cần đến rơle đâu cứ câu nguồn luôn từ sau công tắc đèn là được.

datbikerhy

Tài xế O-H

Lời khuyên : cụ hãy đấu đèn led = điện ắc quy + trở 330 omh như cụ nguyễn nghị nói đảm bảo là ổn định nhất..

anhnoi.oto

Tài xế O-H

bác muốn biết nó chính xác thì xem cái này

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên