cần giúp đở về ford laze

N
Bình luận: 8Lượt xem: 723

nguyenxuanthinh

Tài xế O-H
tình tình là em gập 1 con ford laze, máy của nó khi mới khởi động thì rất là ok , nhưng khi nóng máy lên thì có tình trạng máy nổ bị sựng sựng lại, khi e chạy thử ngoài đường thì tình trạng máy bị giật giật rất khó chạy, khi bật A/C thì máy khựng lại rồi tắc luôn.
mông bac nào có kinh nghiệm về dòng xe này chỉ giáo dùm em
em xin chân thành cảm ơn :):):)

truongnguyen268

Tài xế O-H
bắc đã làm và kiểm tra những gì rồi. nói để anh em biết mà phân loại ra chém chứ. ko chém nhầm tùm lum hết. xe nổ rung giật thì có rất nhiều nguyên nhân

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Cụ tháo 4 bugi xem 1 - 4 và 2 -3 cái nào đen thì cụ thay bô bin cho em. Các cụ có ghé qua nhớ bố thí cho em vài lít xăng chớ em tặng cho đội Pháp hết mịa nó rùi. Đành chạy bộ thôi. Hu hu...

nguyenxuanthinh

Tài xế O-H
em đả kiẻm tra mobin, bogi, rắt cấm kể cả hộp ecu
hình như e thấy hôph ecu có dấu hiệu của ẩm thấp nên em đả láy sấy khô ráp vào nhưng củng hok đk các bác ak

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
em đả kiẻm tra mobin, bogi, rắt cấm kể cả hộp ecu
hình như e thấy hôph ecu có dấu hiệu của ẩm thấp nên em đả láy sấy khô ráp vào nhưng củng hok đk các bác ak
cụ xem khi nguội máy cum van kotải có nâmg ga bình thường ko . Khí động cơ nóng chế độ ko tải khoảng 750 đến 900 vp ok còn thấp hơn cụ tháo ra vệ sinh em nó đi cụm van đó thực ra là có hai van một van đóng mở bằng nhiệt độ nước một van được điều khiển bằng điện hay kẹt van mở bằng nhiẹt độ nước ấy cụ em chém vậy thôi cụ mau khỏi bệnh

synguyenvn

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra cảm biến vị trí bướm ga, cảm biến vị trí bàn đạp ga(nếu có), cảm biến nhiệt độ nước, điện áp đủ k, áp xăng đủ k. Các chi tiết đó mà ok thì thay ECU mới chắc là ok ngay.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên