Cần giúp đở xe KIA đời 2012

H
Bình luận: 9Lượt xem: 1,059

huongmailinh

Tài xế O-H
Chào các bác.xưởng em gặp phải con xe kia đời 2012 mới chạy được hơn 2 vạn có hiện tượng lạ.đạp tốc độ đến ngương 80km/h la xe bị giật nhẹ giống như bị hụt xăng vậy.còn tôc độ dưới 80 km/h và trên ngưỡng 83 km/h thì xe không bị gì cả.hoạt động bình thường.bác nào biết góp y giùm em vơi.
thanks

non-stop

Tài xế O-H
Chào các bác.xưởng em gặp phải con xe kia đời 2012 mới chạy được hơn 2 vạn có hiện tượng lạ.đạp tốc độ đến ngương 80km/h la xe bị giật nhẹ giống như bị hụt xăng vậy.còn tôc độ dưới 80 km/h và trên ngưỡng 83 km/h thì xe không bị gì cả.hoạt động bình thường.bác nào biết góp y giùm em vơi.
thanks
Cụ đã kiểm tra những gì rồi ? check lỗi chưa?
Nếu không có máy hoặc check lỗi không ra thì kiểm tra bugi, kiểm tra kỹ hệ thống đánh lửa trước nhé

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi thêm xe bác là số tay hay tự động ah? nếu là số tự động thì cần xem thêm cả về hộp số,còn nếu là số sàn thì nguyên nhân sẽ chỉ ở phần điện diều khiển động cơ.khi trước em cũng bị 1 em Vios bệnh cũng gần giống như vậy phải thay cảm biến vị trí bướm ga. nếu số sàn thì bác thử để số 4 và số 5 khi cho xe lên đạt tốc độ 80 xem sao nhé.bác thông tin thêm để anh em chém ah

huongmailinh

Tài xế O-H
Kia morning bác a.đội xe e có 3 con xe đều bị hiện tượng như vậy cả.xe hộp số sàn,chạy ở số 4 hay 5 đạp lên ngưỡng 80km/h là có hiện tượng giật.e chưa kiểm tra nhưng e xin ý kiến các bác trước mong các bác thông cảm

lehuyvu79

Tài xế O-H
Kiểm tra buri màu có khác thường không nhé, bobin,lọc xăng, dây cao áp có vấn đề gì kg, nếu giật từng nấc mà đạp ga lên nữa hết giật là do thiếu xăng,kt lọc vệ sinh kim phun, nếu đang chạy giật 1 cái nhưng kg liên tiếp thì do bị buri,bobin,dây cao áp,chúc cụ sáng suốt để sử lý bệnh này nhé

doibangong

Tài xế O-H
Kia morning bác a.đội xe e có 3 con xe đều bị hiện tượng như vậy cả.xe hộp số sàn,chạy ở số 4 hay 5 đạp lên ngưỡng 80km/h là có hiện tượng giật.e chưa kiểm tra nhưng e xin ý kiến các bác trước mong các bác thông cảm
Nó giật mà trên toplo có nổi đèn check hay ko ja bác???

NẾu ko thì nguey6n nhân có thể ở loc xăng & bơm xăng...bugi...

Bác kiem tra oy chém tiếp nhé!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên