Cần giúp đỡ

biencoi
Bình luận: 10Lượt xem: 1,293

nguyen huu cau

Tài xế O-H
tình hình là e bị con thaco towner 750kg nó hành hạ,lúc thì nổ gào lên,lúc thì giật,rồi lịm máy đi luôn,e ktra bơm xăng,ko vấn đề,thay van ko tai cũng ko hết,mà e tìm cảm biến vị trí trục cơ ko thấy đâu cả
vậy bạn thử kiểm tra kim phum có cái náo chết không. Nếu chết thì thay đi nha bạn nhá. Còn tìm cảm biến trục khuỷu tuỳ loại xe có hoặc không có. Neu mất tín hiệu cảm biến trục khuỷu hay cảm biến trục cam thì có nguyên nhân sau: cảm biến trục khuỷu có thể cũng làm máy tắt, và sai lệch thời điểm thực hiện nạp nén nổ xả. Còn con cảm biến truc cam thì đương nhiên máy sẽ tắt vì nó quyết định thời điểm phun vào động cơ.

biencoi

Tài xế O-H
Bác thử cái cảm biến khí nạp chưa ?
e đi kiêm cảm biến khí nạp nhưng chưa có cụ ah
[MERGETIME="1399349541"][/MERGETIME]
cụ vệ sinh lại họng bướm ga thật kỹ nếu không được thì cụ thay con van không tải vào xem thế nào nhé!chúc cụ sớm thành công.
họng hút e vệ sinh sạch sẽ rồi,thay van ko tải mơi cũng ko dc cụ ạ
[MERGETIME="1399349551"][/MERGETIME]
cụ vệ sinh lại họng bướm ga thật kỹ nếu không được thì cụ thay con van không tải vào xem thế nào nhé!chúc cụ sớm thành công.
họng hút e vệ sinh sạch sẽ rồi,thay van ko tải mơi cũng ko dc cụ ạ

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
tình hình là e bị con thaco towner 750kg nó hành hạ,lúc thì nổ gào lên,lúc thì giật,rồi lịm máy đi luôn,e ktra bơm xăng,ko vấn đề,thay van ko tai cũng ko hết,mà e tìm cảm biến vị trí trục cơ ko thấy đâu cả
- kiểm tra cảm biến nhiệt độ động cơ đi bạn ơi ! cái này quyết định chế độ không tải ,tăng giảm ga và tặng thêm cho bạn cái này tham khảo nhé

vuquocdat

Tài xế O-H
như bác nói thì xe gảo lên thì bác thử kiểm tra con TPS xem lúc máy gào thì góc mở là bao nhiêu ạ ? và bác thử kiểm tra con nhiệt độ động cơ luôn nhé ! còn lịm và chết máy thì bác thử kiểm tra xăng và lủa xem thế nào nhé ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên