Cân giúp hộp số tự động xe mazda premacy

M
Bình luận: 33Lượt xem: 12,610

tuantu882

Tài xế O-H
Xe em là mazda premacy 2003 số AT. Buổi sáng khi nổ máy (máy nguội), vào số D xe không chuyển bánh, ga to lên 2000v vẫn không đi, thường em phải chờ máy nóng, hoặc muốn đi ngay thì nhấn nút HOLD, (hoặc hôm nào đỗ xe mà đít xe hơi cao 1 chút= nghĩa là có tý đà), thì xe từ từ chuyển bánh, khoảng 15-20 giây sau thì hoạt động bình thường, ga to là chạy.
các bác giúp em xem V2 em mắc bệnh gì với ạ, thuốc men thế nào ạ.
bác kiểm tra dầu hộp số nhé, lâu ngày không thay ý mà.ko hết thì bác nên hạ hộp số vệ sinh lá lọc với cái hút mạt sắt nhé.test coi mấy cái van solenoi có bị chết không nữa nhé.

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
bệnh này cứ đoán già đoán non làm j hả bác.. bác cứ đến một gâra nào có quy mô một chut .. bảo họ kiểm tra cho..tất nhiên là sẽ phải bổ hộp số ra rồi.. khi đó sẽ kiểm tra đc cái j cần thay thì thay.. chứ bây giơ cứ đoán nó hỏng cái này cái kia rôi cứ để vậy mà chay,, có khi phải gọi cưu hộ mà kéo về khi đó lại mất thêm một khoản nữa thì cũng chêt..và bác nên nhơ vào gara nào có uy tín một chút ,, chứ những gara nhỏ họ ko làm nổi đâu.. lúc đó lại bung bét ra.. bác cứ chuẩn bị khoảng hơn hai chục chai là vừa .. còn không kiêm hộp số bãi thay vào chạy cũng đc lại chác ăn hơn .. nhiều khí sửa đô đạc khó kiếm mất thời gian lại mệt.. chúc bác lái xe an toàn..

madapremacy

Tài xế O-H
bệnh này cứ đoán già đoán non làm j hả bác.. bác cứ đến một gâra nào có quy mô một chut .. bảo họ kiểm tra cho..tất nhiên là sẽ phải bổ hộp số ra rồi.. khi đó sẽ kiểm tra đc cái j cần thay thì thay.. chứ bây giơ cứ đoán nó hỏng cái này cái kia rôi cứ để vậy mà chay,, có khi phải gọi cưu hộ mà kéo về khi đó lại mất thêm một khoản nữa thì cũng chêt..và bác nên nhơ vào gara nào có uy tín một chút ,, chứ những gara nhỏ họ ko làm nổi đâu.. lúc đó lại bung bét ra.. bác cứ chuẩn bị khoảng hơn hai chục chai là vừa .. còn không kiêm hộp số bãi thay vào chạy cũng đc lại chác ăn hơn .. nhiều khí sửa đô đạc khó kiếm mất thời gian lại mệt.. chúc bác lái xe an toàn..
Chào bác, em nghĩ đăng tin trên diễn đàn để mọi người trao đổi học thuật cũng như kinh nghiệm trước khi bắt tay vào sửa chữa chứ không phải để đoán già đoán non gì cả. Cũng có thể có bác tư vấn chưa đúng, nhưng khi hộp số của em sửa xong, em thông báo lại, mọi người sẽ có thêm kinh nghiệm bác ạ.
Hộp số trục trặc chỉ có ra gara sửa, chứ sửa bằng ....mồm thì chỉ khỏi bệnh trên ...mặt thôi ạ. hii.
Ở đây em muốn tham khảo các cụ chuyên gia, các bác lành nghề trước khi đem ra xưởng. Vì nói thật, vấn đề hộp số tự động rất phức tạp, rất ít gara có thể sửa được. Hoặc nếu có, họ nói gọn 1 câu " thay hộp số . hết".
Hộp số tự động của em có vấn đề, nhưng không phải là nặng (bởi khi nóng máy lại chạy bình thường). Bởi vậy em rất cảm ơn các bác đã tư vấn giúp em, như bác " synguyenvn, cai banh xe, hecauto86, tuyen-haiduong, sonhp...", đặc biệt là bác kuli-tyt202.
Hôm nào rảnh, và tìm được gara chuẩn, em sẽ đem ra sửa, rồi chụp ảnh báo cáo với các bác ạ.

ducthuan.ca

Tài xế O-H
chào bác, em đang sửa hộp số ở malayxia. ở bên đây hộp số hư hỏng cỡ nào đi chăng nữa ngta vẫn sửa dc kg phải thay ( trừ khi bị tai nạn vỡ vụn ) . xe của bác chạy dc bao nhiêu vạn rồi? hiện tượng của xe bác theo em thấy thì có lẽ solenoid valve có vấn đề. cần kiểm tra điện trở của nó và checking closed and open của valve. bác cho em thêm thông tin về xe hoặc về mã hộp số thì càng tốt. em sẽ tư vấn thêm cho bác

Longquang99

Tài xế O-H
Hi Bác,

Xe em cũng bị lỗi giống như bác.
Đem ra Ford Trường Chinh kiểm tra
Nguyên nhân tắc mạch dầu nên bơm dầu không đủ cho hộp số
Check lỗi trên máy la Solenoid valve malfunction.
Hậu quả là cháy bố
Em thay luôn một hộp số second hand, thay dầu, đại tu...
tổng thiệt hại 30 củ
Giờ xe chạy ok rồi

madapremacy

Tài xế O-H
có phải cụ Thắng k nhỉ :D
Vâng, xe của em ạ
[MERGETIME="1418007815"][/MERGETIME]
Hi Bác,

Hậu quả là cháy bố
tổng thiệt hại 30 củ
Giờ xe chạy ok rồi
Chà chà, thiệt hại ghe. Hôm trước em ra 1 ga ra ở khu vực Xuân Thủy-Cầu Giấy, bác chủ ga ra cũng bảo em sửa thì hết khoảng 9 củ, còn nếu thay hộp số second hand hết 11 củ.
Xe của bác bị bệnh ấy có lâu không, khoảng bao lâu thì cháy bố. Xe em cũng bị khoảng nửa năm nay, nhưng vẫn đi được (nhưng không bình thường lắm. hiii).
Bác cho em xin số điện thoại có gì em hỏi bác thêm được không ạ
[MERGETIME="1418008792"][/MERGETIME]
Hi Bác,

Hậu quả là cháy bố
tổng thiệt hại 30 củ
Giờ xe chạy ok rồi
Chà chà, thiệt hại ghe. Hôm trước em ra 1 ga ra ở khu vực Xuân Thủy-Cầu Giấy, bác chủ ga ra cũng bảo em sửa thì hết khoảng 9 củ, còn nếu thay hộp số second hand hết 11 củ.
Xe của bác bị bệnh ấy có lâu không, khoảng bao lâu thì cháy bố. Xe em cũng bị khoảng nửa năm nay, nhưng vẫn đi được (nhưng không bình thường lắm. hiii).
Bác cho em xin số điện thoại có gì em hỏi bác thêm được không ạ
chào bác, em đang sửa hộp số ở malayxia. ở bên đây hộp số hư hỏng cỡ nào đi chăng nữa ngta vẫn sửa dc kg phải thay ( trừ khi bị tai nạn vỡ vụn ) . xe của bác chạy dc bao nhiêu vạn rồi? hiện tượng của xe bác theo em thấy thì có lẽ solenoid valve có vấn đề. cần kiểm tra điện trở của nó và checking closed and open của valve. bác cho em thêm thông tin về xe hoặc về mã hộp số thì càng tốt. em sẽ tư vấn thêm cho bác
Xe của em là Mazda premacy đời 2003, đi được 10 vạn (theo đồng hồ, vì xe là em mua lại).
Xem mã số hộp số ở chỗ nào hả bác.
Bác cho em hỏi bị hiện tượng này vẫn để đi thì có ảnh hưởng gì không ạ. Như xe bác longquang99 mà bị cháy bố thì mệt nhỉ, thiệt hại núi tiền chứ chả ít

Thuong79

Tài xế O-H
Bác chủ ơi cho tôi hỏi cuối cùng rồi xe của bác sửa như thế nào xin chia sẻ kinh nghiệm được không ? Hiện tại tôi cũng đang chạy em mazda premacy 2003 và cũng bị tình trạng giống xe của bác. Không biết bác còn em nó không . Xin chỉ giáo của bác . Cảm ơn

egiss

Tài xế O-H
Xe mình premacy 2003 cũng bị y chang, còn thêm tình trạng đồng hồ contơmet và tua máy nhảy loạn xạ. Có anh em nào fix lỗi này được chưa

Phamdinh94

Tài xế O-H
xe này em thấy cứ kiểm tra các thứ cơ bản như dây diện voi dầu ...ma không bị gì thi thay hộp số.chứ em thấy còn này bị số là it xe sửa được.thay hộp bãi cũng rẻ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên