Cần giúp nguồn cấp ecu matiz 1

adenzbacninh2011
Bình luận: 26Lượt xem: 4,536

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
chào các bác nay em làm một em matiz 1 tình hình là xe kéo về xưởng em đã kiểm tra thì không có lửa và đèn báo lỗi không sáng ạ,em đã kiểm tra cầu chì và role tốt,em nghi do mất nguồn cấp vào hộp nhưng chưa biết kiểm tra thế nào vậy nhờ các bác chỉ em với ạ, tạm thời thì em mới thì có 3 chân có nguồn dương nhưng chưa tìm được chân âm ạ,, có khi nào chân âm nó lấy từ vỏ hộp không ạ,,em cám ơn

phuctruongtt

Tài xế O-H
B kt nguồn dương 12v (chân số 1) từ relay chính đến ignition coil.
Dây đỏ/vàng(chân 2),xanh lá/đỏ( cahan 3),đỏ (chân 4) từ cuộn ignition coil đến ECU,( chân 1,32,31 tương ứng)

TranDzung

Tài xế O-H
chào các bác nay em làm một em matiz 1 tình hình là xe kéo về xưởng em đã kiểm tra thì không có lửa và đèn báo lỗi không sáng ạ,em đã kiểm tra cầu chì và role tốt,em nghi do mất nguồn cấp vào hộp nhưng chưa biết kiểm tra thế nào vậy nhờ các bác chỉ em với ạ, tạm thời thì em mới thì có 3 chân có nguồn dương nhưng chưa tìm được chân âm ạ,, có khi nào chân âm nó lấy từ vỏ hộp không ạ,,em cám ơn

Mát Matit ko lấy từ ngoài hộp đâu đâu cụ ơi
cụ kiểm tra kĩ lại cầu chì Ef19 cấp nguồn trực tiếp cho hộp xem

haoto

Tài xế O-H
nếu bạn chỉ cần tìm dây mát thì xem hình (chân 2,3,18)

ecu matiz.jpg

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
cám ơn các bác đã tư vấn ạ,,đặc biệt là có 3 anh đã tận tình gửi hẳn sơ đồ mạch vào zalo cho em ,em nó bị đứt dây mát ở gần chân máy phát ạ,,em đã nối lại và nổ ngon lành ,,tks mọi người

donghuy12

Tài xế O-H
bạn kiểm tra chân B ecu có 12v hay không.niếu có thỳ bạn kiểm tra nguồn 5v cua ecu ( chân vc)của ecu niếu có 5v thi ecu tốt có dầy đủ max va dương

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên