Cần gúp đỡ laceti se khó nổ vào buổi sáng.

M
Bình luận: 11Lượt xem: 2,147

mrdp

Tài xế O-H
Em gặp con laceti buổi sáng khởi động ba,bốn lần với nổ khi đã nổ để cả ngày không sao theo các bác là xăng hay điện em nghĩ ro xăng trên đường ống hồi về bình hết . Mong các bác cho em xin ý kiến quy trình kiểm tra bệnh này thế nào.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Ðề: Cần gúp đỡ laceti se khó nổ vào buổi sáng.

Cái này có thể do xăng cũng có thể do điện điều khiển. theo em bác nên thay 1 bộ buzi tốt vào trước.để loại trừ do bơm xăng mất ápbác mở hộp cầu chì ngoài động cơ nối tắt cho bơm xăng hoạt động trước để tạo áp trong hệ thống. nếu ok thì kiểm tra bơm xăng và van điều áp.nếu không ok thì kiemr tra tiếp trong hệ thống có vấn đề gì ảnh hưởng đến quá trình khởi động lạnh không ah

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Em gặp con laceti buổi sáng khởi động ba,bốn lần với nổ khi đã nổ để cả ngày không sao theo các bác là xăng hay điện em nghĩ ro xăng trên đường ống hồi về bình hết . Mong các bác cho em xin ý kiến quy trình kiểm tra bệnh này thế nào.

Bạn đưa ít thông tin quá chủ yếu đưa lên để hỏi bệnh mà không nói rõ thông tin về xe đã kiểm tra và sửa chữa những gì rồi .Bệnh này theo mình bạn thay bơm xăng là hết bệnh.

doanhhao91

Tài xế O-H

Theo mjnh nen noi tat role bom xang thu cho bom xang chay lien tuc ruj no^? xem tn???

ng0k_0kh0k

Tài xế O-H

Theo mình thì bạn nên ktra xem áp xuất bơm xang có bị giảm đi không. theo mình nghĩ là có vấn đề ở bơm xăng và áp xuất xăng

hibattu123

Tài xế O-H

Có thể mất áp xăng dư khi để qua đêm. hoặc có thể do cảm biến nhiệt độ nước làm mát khi khởi động lạnh

duoc1508

Tài xế O-H

Sáng sớm bác nối tắt cho bơm xăng chạy 1 lúc, sau đó đề máy, nếu nổ thì là do bơm xăng tụt áp khi qua đêm.

duckhoa8693

Tài xế O-H

Cụ chủ thớt đâu rồi? Tình hình thế nào cho A E biết thì mới tư vấn tiếp được chứ.

duckhoa8693

Tài xế O-H

Cụ chủ thớt đâu rồi? Tình hình thế nào cho A E biết thì mới tư vấn tiếp được chứ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên