Cần tài liệu về hộp số phụ

B
Bình luận: 15Lượt xem: 4,695

vnv811

Tài xế O-H
Đã gửi vào mail của bạn:
1. Thuyết minh đồ án tìm hiểu kết cấu hộp số phụ xe Toyota LandCruise (kết cấu, tính kiểm nghiệm bền...)
2. Bản vẽ cad.
Hi vọng tài liệu hữu ích với bạn.
Chúc học tốt và thường xuyên ghé thăm, xây dựng cho diễn đàn ngày càng phát triển.
Nếu cần hỗ trợ thêm (các) bạn cứ post yêu cầu nhé.
Các bác ơi....giúp dùm em cái nay.
em cần một số tài liệu về hộp số có hộp số phụ.các bác có thì cho em xin 1 ít để tham khảo làm đồ án,thanks các bác nhiều.
đây là gmail của em,có thì các bác gửi wa dùm em nha.
ducthuan150891@gmail.com

jacklution

Tài xế O-H
Bác Vnv811 co tài liệu đồ án hộp số toyota corolla altis ko cho e với e đang cần làm đồ án . có bác gửi vào mail cho em nhé :apologize261@gmail.com
e cảm ơn bác nhiều

giatrung89

Tài xế O-H
chào các bác em đang đọc tài liệu thiết kế ô tô của thầy Đặng Quý, em thắc mắc chỗ là tỉ số truyền cao nhất của hộp số chính và tỷ số truyền cao nhất của hộp số phụ, em không hiểu là gì.(i(h),i(p))????? .Thanks các bác nha với lại chỉ dùm em taị sao i(h)<1? .Thanks các bác nhiều.

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
chào các bác em đang đọc tài liệu thiết kế ô tô của thầy Đặng Quý, em thắc mắc chỗ là tỉ số truyền cao nhất của hộp số chính và tỷ số truyền cao nhất của hộp số phụ, em không hiểu là gì.(i(h),i(p))????? .Thanks các bác nha với lại chỉ dùm em taị sao i(h)<1? .Thanks các bác nhiều.
Nhiều khi do tiếng Việt diễn đạt không chặt chẽ nên dễ làm người ta hiểu nhầm. Ví dụ nói tỉ số truyền cao nhất của hộp số có thể làm người đọc hiểu theo 2 khía cạnh:
- Là tỉ số truyền có giá trị lớn nhất (đó là số 1);
- Dễ nhầm với tỉ số truyền ứng với tay số cao nhất (tay số cuối cùng của dãy số).
Còn theo tôi, câu của thày là muốn nói đến tỉ số truyền có giá trị lớn nhất.
Bây giờ bỏ qua về câu chữ, mà ta nói đến bản chất của sự vật.
- Đối với hộp số chính loại thường (MT) trên ô tô hiện nay thường có 4 hoặc 5 hoặc 6 số. Còn đối với loai hộp số tự động (AT) hiện nay loại nhiều nhất là 8 số. Trong đó số 1 có tỉ số truyền lớn nhất và giảm dần ở các số tiếp theo. Ở đa số hộp số thì tỉ số truyền của tay số cuối cùng (4 hoặc 5 hoặc 6) bằng 1 và thường gọi là tay số truyền thẳng. Ngoài ra một số xe sử dụng hộp số (kể cả hộp số MT và AT) có tỉ số truyền của tay số cuối cùng nhỏ hơn 1 (0,7 đến 0,8) và thường gọi là số truyền tăng. Tiếng Anh kí hiệu số O/D.
- Đối với xe 2 cầu chủ động thì sau hộp số còn có hộp phân phối (Đôi khi gọi hộp số phụ). Đối với hộp phân phối có thể có 2 loại:
+ Chỉ làm nhiệm vụ phân phối tới 2 cầu và tỉ số truyền là 1;
+ Vừa làm nhiệm vụ phân phối vừa làm nhiệm vụ tăng tỉ số truyền, với loại này hộp phân phối có 2 tỉ số truyền: một tỉ số truyền bằng 1 (truyền thẳng) và một tỉ số truyền lớn hơn 1 để tăng mô men chủ động ở bánh xe khi cần thiết.
Và vì vậy thày giáo nói tỷ số truyền cao nhất của hộp số phụ chính là tỉ số truyền lớn hơn 1 này.

NguyenDinhKhoi99

Tài xế O-H
Đã gửi vào mail của bạn:
1. Thuyết minh đồ án tìm hiểu kết cấu hộp số phụ xe Toyota LandCruise (kết cấu, tính kiểm nghiệm bền...)
2. Bản vẽ cad.
Hi vọng tài liệu hữu ích với bạn.
Chúc học tốt và thường xuyên ghé thăm, xây dựng cho diễn đàn ngày càng phát triển.
Nếu cần hỗ trợ thêm (các) bạn cứ post yêu cầu nhé.
Bác có tài liệu về hộp số phụ cho em xin với ạ. Em cảm ơn nguyendinhkhoi3299@gmail.com

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên