Học nghề sơn 3 tháng ra nghề có Ok?

K
Bình luận: 24Lượt xem: 5,574

kenno1

Tài xế O-H
Ðề: Cần tư vấn gấp: học nghề sơn 3 tháng ra nghề có OK?

Công việc mình rất bận và giờ mới có dịp lên đây. cảm ơn các anh đã bình luận góp ý . nhưng nghe có vẻ khó tin. thực sự 3 tháng đấy e đã lĩnh hội được 80% rồi.. e xin chia sẻ cách học của e như thế này đây
sơn oto thường có 2 nền căn bản chính đó là
1 Bả Matix làm nền
2 Kỹ thuật Pha màu sơn
đầu tiên muốn học nhanh phải bỏ thời gian nhìn nhận không gian và tập làm quen định hình trên chất liệu bả matix
muốn nhanh nhất đó là học cách bả matix trên những nền khó nhất tốt nhất là thực hành trên vỏ xe máy , mình thấy bả matix trên oto dễ như nhai kẹo , các a tập bả trên vỏ xe máy là biết nó khó đến cỡ nào nếu bả matix trên xe máy thạo thì việc bả trên oto không khó tí nào
Còn việc muốn học pha màu sơn thì các a phải luyện khả năng ghi nhớ nhé , lên google đánh từ Game Luyện Trí nhớ

1% là năng khiếu, 99% là sự khổ luyện mà thành, ngày e học trong trung tâm , còn đêm thì e luyện bả matix trên xe máy đến tận 1 2 giờ sáng đấy nhé .
mỗi người có con đường học khác nhau để đi đến thành công .
đây là là chia sẻ nhỏ của e mong các anh góp ý

hoanbugatti

Tài xế O-H

Em cũng đinh học ở xưởng sơn ở cổng phụ trường công nghiệp nè nhưng không biết có nên học không.:7::7:

hoanbugatti

Tài xế O-H

Nhưng mà các bác cho em hỏi thấy người ta bảo học sơn oto sau ra làm độc hại lắm có phải không các bác:dl:dl:dl:dl:dl

SonThanhHoa

Tài xế O-H
Cố gắng ..nếu bạn yêu nghề . Còn bảo làm được hay không thì tùy từng người thôi.. càng gắn bó lâu với nghề thì càng thấy nhiều cái mới. Điều đầu tiên là bạn phải Kiên Trì.

4wheelspin

Tài xế O-H
Đến giờ thế nào rồi cụ, bản thân chăm chỉ như vậy chắc tốt rồi, tuy nhiên cho cái đánh giá về Trường nghề Thanh Xuân dc ko, mình thấy có ý kiến khen chê đều có, cụ thấy thế nào? Thầy dạy dc ko?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên