cần tư vấn về captiva

anhbinhpro
Bình luận: 24Lượt xem: 3,459

thachba86

Tài xế O-H
Em cung thuong lam Cap, nhung khi bao den thi thuong co loi. Nhung doi voi truong hop nay em co y kien cho bac: Bac thay cho em cai binh ac quy cua no xem sao, vi dong nay khi yeu binh hay noi nhung den nay lam

anhsang_tq

Tài xế O-H
bác lacky oi. bac co the cho em xin sơ đồ của hệ thống túi khí của xe captiva 2008 không ah. mà đời này cảm biến va ở đầu xe nó nằm ỏ chỗ nào ah. em tìm hoài mà khong thay
Chả là thế này. xe này khi vào xưởng thì đâm và nổ túi khí. em dã thay ecu, túi khí căng đai. nhưng em tìm mãi không thấy cảm bienx va đập ở đâu cả. bác có tài liệu về vị trí của hệ thống túi khí và sơ đồ mạch diệ của hệ thống thì bác cho em xin vói ah.
Hệ thống túi khí này có liên quan đến điện nổ của động cơ không ah. vì khi thay xong hệ thống túi khí thì xe không thể nổ dược máy bác ạ. khi em nổ máy lên thì chỉ nổ được vài giây rồi tắt luôn. em dã dùng máy tét kiểm tra nhưng không có lỗi. mà bỏ moobin ra thì em thấy là nó ngắt tia lửa bác ah.
MONG BÁC GIÚP ĐỠ VÀ HỒI ÂM

trungauto

Tài xế O-H
Bác phải set up lại sensor góc lái rồi. Nếu bác có thay thước lái mà ko thiết lập lại cảm biến góc lái thì củng vậy thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên