Captiva lỗi đồng hồ xăng

NgocDuy979
Bình luận: 14Lượt xem: 4,469

NgocDuy979

Tài xế O-H
Tình hình chỗ em có con captiva đời 2005 đang lỗi hệ thống báo xăng. Cũng như các bác đã làm em đã kiểm tra hết và vệ sinh giắc điện ,thay phao xăng mới vẫn chưa hết bệnh. Bác nào có sơ đồ mạch điện của hệ thống báo xăng không cho em xin 1 bản. Xăng lúc đổ đầy bình thì báo một nủa ,có lúc báo đầy mặc dù bình xăng đang đầy.

doibangong

Tài xế O-H
Ðề: Captiva lỗi đồng hồ xăng

Tình hình chỗ em có con captiva đời 2005 đang lỗi hệ thống báo xăng. Cũng như các bác đã làm em đã kiểm tra hết và vệ sinh giắc điện ,thay phao xăng mới vẫn chưa hết bệnh. Bác nào có sơ đồ mạch điện của hệ thống báo xăng không cho em xin 1 bản. Xăng lúc đổ đầy bình thì báo một nủa ,có lúc báo đầy mặc dù bình xăng đang đầy.
Dòng Cap tới 2 bơm xăng lặng nha cụ!!!!!!1 bơm chính & 1 bơm phụ!!!!!cụ đã check bơm phụ chưa???

auto22

Tài xế O-H

đúng là thằng này chỉ có 1 bơm xăng thôi bác ạ, vì thùng xăng chia làm 2 ngan nên bên kia chỉ có phao báo xăng của ngăn bên đó thôi

NgocDuy979

Tài xế O-H

Em đã làm hết như trên diễn đàn rùi nhưng vẫn không được . Con này chỉ có 1 bơm xăng nằm bên lái thôi, bên kia chỉ có phao xăng và trụ giữ phao và ống dẫn xăng thôi. bác nào có sơ đồ của con này cho em xin với . Em mới ra nhập hội oto hui nên chưa có nhiều điểm để load tài liệu về được. hay gui vao mail cửa em cũng được. nguyenngocduy979@gmail.com. em cảm ơn trươc nhé.

doibangong

Tài xế O-H

Em đã làm hết như trên diễn đàn rùi nhưng vẫn không được . Con này chỉ có 1 bơm xăng nằm bên lái thôi, bên kia chỉ có phao xăng và trụ giữ phao và ống dẫn xăng thôi. bác nào có sơ đồ của con này cho em xin với . Em mới ra nhập hội oto hui nên chưa có nhiều điểm để load tài liệu về được. hay gui vao mail cửa em cũng được. nguyenngocduy979@gmail.com. em cảm ơn trươc nhé.

Nó có 2 cảm biến báo mực xăng!!!!! nếu 1 trong 2 con có vấn đề thì đồng hồ chỉ báo nửa bình thui!!!! trường hợp của bác lúc có lúc ko...thì bác nên kiểm tra đường dây từ thùng nhiên liệu lên đồng hồ xem có vấn đề gì ko đã!!!! (htrc gặp trường hợp báo 1/2 bình thì e nó bị chập trên mạch đồng hồ)!!!!

Bác tự ktra thử xem...đừng chờ & hy vọng nh quá từ a e diễn đàn!!!!

hatranvanha69

Tài xế O-H

Nó có 2 cảm biến báo mực xăng!!!!! nếu 1 trong 2 con có vấn đề thì đồng hồ chỉ báo nửa bình thui!!!! trường hợp của bác lúc có lúc ko...thì bác nên kiểm tra đường dây từ thùng nhiên liệu lên đồng hồ xem có vấn đề gì ko đã!!!! (htrc gặp trường hợp báo 1/2 bình thì e nó bị chập trên mạch đồng hồ)!!!!

Bác tự ktra thử xem...đừng chờ & hy vọng nh quá từ a e diễn đàn!!!!
xe này 2 cái phao xăng nó đi vào hộp điều khiển động cơ , sau đó từ hộp động cơ nó mới đưa lên đồng hồ taplo

tranluan0412

Tài xế O-H
Bài đăng từ 2013 nhưng giờ em fải đào lên vì gặp bệnh. Xe captiva đời 2009, số tự động bị giống như trường hợp của bác chủ thớt. Hiện tại thì chủ xe đang đi và hẹn một ngày sẽ đến. Em chưa làm Captiva nên hơi hoang mang. Trước giờ em chưa gặp xe có 2 phao xăng và báo về hộp. Mong các bác chỉ em phương hướng để kiểm tra và khắc phục.

antrungan

Tài xế O-H
Bài đăng từ 2013 nhưng giờ em fải đào lên vì gặp bệnh. Xe captiva đời 2009, số tự động bị giống như trường hợp của bác chủ thớt. Hiện tại thì chủ xe đang đi và hẹn một ngày sẽ đến. Em chưa làm Captiva nên hơi hoang mang. Trước giờ em chưa gặp xe có 2 phao xăng và báo về hộp. Mong các bác chỉ em phương hướng để kiểm tra và khắc phục.
báo về hộp hay lên đồng hồ thì cũng tương tự nhau thôi bác , trước hết tháo giắc kiểm tra lấy phao ngoài ráp thử kiểm tra trước , xe lâu rồi đa phần là mòn hết tiếp điểm của cuộn trở trên phao thôi , nếu ko được nguồn xuống phao và đo kiểm tra dây về hộp và từ hộp lên đồng hồ ,

tranluan0412

Tài xế O-H
E cảm ơn bác antrungan. Em cũng tìm đc sơ đồ dây điện rồi. Cho em hỏi thêm là 2 con cảm biến báo xăng này nằm cùng một ngăn trong bình hay ở 2 ngăn khác nhau. Xem trong sơ đồ thì 2 con giống hệt nhau, chỉ khác màu dây thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên