Captival hay hỏng bánh đà

HaLongxanh
Bình luận: 13Lượt xem: 1,128

Công Tý

Tài xế O-H
Trước khi lắp bạn đã mang đi láng chưa?
Cụ nói cũng đúng e cũng vừa làm 1 con hôm nay thấy ông chủ bảo lại hỏng
Hôm lắp vào em không kiểm tra độ hở của nó . Em nghĩ nó sát quá nên khi đạp côn ép lò so ra không hết nên hay bị hỏng ( cái này là bánh đà kép cụ ạ ) có khả năng phải láng bàn ép rồi

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Xe chạy đường bằng hay có phải đi dốc gì không, nhanh hỏng vậy thì liên quan đến người chạy hoặc lỗi phụ tùng hoặc bị sơ xuất trong lúc lắp ráp

Minhthuan21

Tài xế O-H
Cụ nói cũng đúng e cũng vừa làm 1 con hôm nay thấy ông chủ bảo lại hỏng
Hôm lắp vào em không kiểm tra độ hở của nó . Em nghĩ nó sát quá nên khi đạp côn ép lò so ra không hết nên hay bị hỏng ( cái này là bánh đà kép cụ ạ ) có khả năng phải láng bàn ép rồi
E lại nghĩ cụ chỉ thay bàn ép với lá côn thôi,
Nếu cụ thay mới toàn bộ hết thì ko nên láng, vì đồ mới ít khi bị lỗi, cụ hỏi chủ xe lịch sử xe đi thế nào, cụ cũng kiểm tra tổng côn xem thế nào

Công Tý

Tài xế O-H
E lại nghĩ cụ chỉ thay bàn ép với lá côn thôi,
Nếu cụ thay mới toàn bộ hết thì ko nên láng, vì đồ mới ít khi bị lỗi, cụ hỏi chủ xe lịch sử xe đi thế nào, cụ cũng kiểm tra tổng côn xem thế nào
Vâng xe đã thay lá côn 1 cái Trước đó đến em thì chỉ thay bánh đà em nghĩ khi thay mới lá côn thợ trước thay dầy hơn

tienckdl1bkhn

Tài xế O-H
Dạo này đọc bài mà thất vọng quá các anh ạ. Toàn ông Kim Cúc miệt vườn kia, không biết làm được bao lâu rồi mà toàn comment vớ vẩn. Còn về vấn đề bánh đà em rất băn khoăn là nếu láng bánh đà thì cân bằng động của nó còn ổn không? và sao không thay mới mà lại cứ cố gắng láng. Các anh từng trải trả lời giúp em với ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dạo này đọc bài mà thất vọng quá các anh ạ. Toàn ông Kim Cúc miệt vườn kia, không biết làm được bao lâu rồi mà toàn comment vớ vẩn. Còn về vấn đề bánh đà em rất băn khoăn là nếu láng bánh đà thì cân bằng động của nó còn ổn không? và sao không thay mới mà lại cứ cố gắng láng. Các anh từng trải trả lời giúp em với ạ.
Để chốt được, bác phải xác định được: tại sao phải láng, láng chỗ nào, láng bao nhiêu, láng như thế nào
Khi xác định được rồi thì chắc chắn, bác sẽ cảm thấy bực mình bởi những hành động ngớ ngẩn
Riêng vấn đề cân bằng động khi láng, thì bác hoàn toàn yên tâm, nó không ảnh hưởng gì cả, trừ khi làm để phá

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên