catterpiller 345b series 2 excavators không tăng được ga 8-10

Đ
Bình luận: 7Lượt xem: 1,135

ĐẠI SA_1995

Tài xế O-H
các bác khám em ca này cái. tình hình là con máy 345b của em hiện không có lỗi gì cả.nổ máy lên ga lên chỉ được đến ga 7 còn từ 8-10 không có tác dụng.kiểm tra trên IT không có lỗi gì cả. máy và thuỷ lực vẫn không vấn đề gì (không ghì tải, bơm không kêu) em đã thay núm ga (chiết áp tăng giảm ga) và đo thông mạch dây từ núm ga về ECM (hộp đen) không đứt. em đang mong sư nhiệt tình của các cụ mự. em cảm ơn

ĐẠI SA_1995

Tài xế O-H
Màn hình vẫn hiển thị đúng ga theo tay nhưng ga lên đến ga 7 thì động cơ tăng theo.còn 8,9,10 thì màn hinh vip vẫn hiển thị đúng nhưng động cơ không tăng theo ga. mong sớm các cụ nhận được sư nhiệt tình của các cụ mợ

minhtupxcd

Tài xế O-H
bạn kiểm tra con:(SPEED SENSOR 6V2455) xem nó còn hoat động tốt không tốt nhất là rút giắc của nó xem ga có lên được không

daotuan

Tài xế O-H
Ga tự động còn làm việc bình thương không bác, Có lần em cúng bị 1 kiểu như thế này nhưng nó chỉ lên được mưc 6 thôi, mò đi mò lại thì chế 1 cảm biến áp suất nhớt động cơ vào là chạy lại bình thường, Bác kiểm tra áp suất nhớt của máy lúc ở mức 7 là bao nhiêu vậy

ĐẠI SA_1995

Tài xế O-H
Mình cũng đã kiểm tra hết rồi. Ga tự động vẫn bình thường và tốc độ động cơ vẫn đo được. Áp suất dầu động cơ lúc ga thấp là 21psi lúc ga hết cỡ là 84 psi. Máy không có lỗi gì thế mới khó chụi. Vẫn đang rất cần các cụ mự giúp em cái. Em cảm ơn

minhtupxcd

Tài xế O-H
động cơ có khói đen không .bạn tet kim chưa có gì bất thường không.con này (SENSO SPEED/TIMING) bạn có phần mềm để kiêm tra không

ĐẠI SA_1995

Tài xế O-H
mình đã text kim phun rồi. mà đã thay kim rồi nhưng không được (kim cũ) .mình cũng đã thay sensor speed của máy 345c vào rồi. thay luôn con timing và thay nhiều lăm nhưng không dược. động cơ không khói đen. no cũng binh thường như máy 345c. minh đã nỗ thử 2 con cạnh nhau rồi. bây giờ cứ để nó làm ga7 vậy .làm thế này nó chỉ chậm thôi. chawc phai chơ các bác chém cái

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên