Câu Lạc Bộ Dịch Thuật ECAE

Duyleauto
Bình luận: 42Lượt xem: 8,271

Duyleauto

Tài xế O-H
[FONT=&quot]CÂU LẠC BỘ DỊCH THUẬT[/FONT]
[FONT=&quot]I/ Giới thiệu:[/FONT]
[FONT=&quot]- Câu lạc bộ dịch thuật có tên là English Club for Automotive Engineering viết tắt là ECAE. [/FONT]
[FONT=&quot]- Câu lạc bộ được thành lập vào tháng 8 năm 2010 với 10 thành viên và nơi hoạt động chính cũng là nơi thành lập club chính là trang web www.oto-hui.com.[/FONT]
[FONT=&quot]- ECAE được thành lập trên cơ sở là các sinh viên ngành ôtô yêu thích ôtô, học hỏi lẫn nhau, tích lũy những kinh nghiệm không chỉ trong nước mà vươn ra bên ngoài nước thông qua việc ECAE đã và đang tìm tòi các bài viết hay, các nguồn tài liệu và dịch chúng ra. Tuy ECAE mới thành lập gần 1 năm nhưng thành quả đạt được mà mỗi cá nhân trong ECAE cảm thấy tự hào nhất là khả năng đọc được tài liệu nước ngoài, tích lũy vốn kiến thức, bồi dưỡng khả năng ngoại ngữ bên cạnh đó các bài viết do ECAE viết ra cũng đã được cộng đồng mạng xem chấp nhận rất nhiều và đánh giá rất cao.[/FONT]
[FONT=&quot]II/ Phương hướng hoạt động của ECAE:[/FONT]
[FONT=&quot]1/ Mục đích hoạt động:[/FONT]
[FONT=&quot]- Câu lạc bộ dịch thuật ECAE ra đời nhằm mục đích trau dồi khả năng đọc tài liệu nước ngoài, tích lũy vốn từ nâng cao khả năng ngoại ngữ của mỗi thành viên.[/FONT]
[FONT=&quot]- Hiểu biết nhiều hơn về chuyên ngành của mình bằng việc tiếp xúc với nhiều tài liệu kĩ thuật, nhiều tin tức ở nước ngoài bên cạnh vốn kiến thức căn bản, giúp chúng ta tựt in hơn về khả năng, tay nghề của mình khi ra ngoài thực tế.[/FONT]
[FONT=&quot]- Các bài viết của chính ECAE viết ra đều được đăng lên trang chủ www.oto-hui.com nhằm mục đích chia sẻ nguồn kiến thức cho toàn thể dân yêu ôtô hoặc quan tâm đến ôtô.[/FONT]
[FONT=&quot]- Qua việc post bài lên trang chủ, sẽ có nhiều bạn đọc ghé thăm www.oto-hui.com, làm cho trang web nói chung và ECAE nói riêng có nhiều người, nhiều web khác biết đến chúng ta. Vì vậy uy tín của chúng ta sẽ nâng cao và đó cũng chính là nguồn lợi cho chính ECAE và cho www.oto-hui.com[/FONT]
[FONT=&quot]- ECAE tiến đến sẽ dịch những tài liệu hay độc quyền, những tài liệu sữa chữa của xe ( Repair Manual), hướng dẫn sử dụng xe ( Owner Manual).[/FONT]
[FONT=&quot]2/ Cách thức hoạt động:[/FONT]
[FONT=&quot] Club ECAE hoạt động theo 2 mảng chính.[/FONT]
[FONT=&quot]- Kỹ Thuật: [/FONT]
[FONT=&quot]Gồm các bài viết kỹ thuật về ôtô như: Các câu hỏi về các vấn đề của ôtô các dòng hiện hành, sữa chữa như thế nào, quy trình xử lí các vấn đề, bộ phận hay chi tiết làm việc như thế nào, các video hướng dẫn sữa chữa.[/FONT]
[FONT=&quot]- Tin tức: Gồm các tin tức tổng thể chung về ôtô, các bài viết về cảm nhận những dòng xe mới ra.[/FONT]
[FONT=&quot]III/ Qui trình hoạt động của ECAE:[/FONT]
[FONT=&quot]1/ Phân công công việc:[/FONT]
[FONT=&quot]Khoadongluc[/FONT][FONT=&quot]: tìm nguồn tài liệu về 2 mảng trên, post bài lên web, đôn thúc anh em trong ECAE, quản lí chung trong ECAE[/FONT]
[FONT=&quot]Buctuong_lua16[/FONT][FONT=&quot]: Tìm kiếm nguồn tài liệu, phân công, kiểm duyệt, tổng hợp bài [/FONT]
[FONT=&quot]Namtrungtruong[/FONT][FONT=&quot]: Thư kí, kiểm duyệt, tổng hợp bài[/FONT]
[FONT=&quot]Vothanhtam[/FONT][FONT=&quot]: dịch thuật[/FONT]
[FONT=&quot]Dien44[/FONT][FONT=&quot]: dịch thuật[/FONT]
[FONT=&quot]Haiauauto[/FONT][FONT=&quot]: dịch thuật[/FONT]
[FONT=&quot]Hahuynh[/FONT][FONT=&quot]: dịch thuật[/FONT]
[FONT=&quot]Wanner[/FONT][FONT=&quot]: dịch thuật[/FONT]
[FONT=&quot]Starauto_24[/FONT][FONT=&quot]: dịch thuật[/FONT]
[FONT=&quot]Global_small[/FONT][FONT=&quot]: dịch thuật.[/FONT]
[FONT=&quot]2/ Thời gian thực hiện:[/FONT]
[FONT=&quot]- Trong 1 tuần ECAE sẽ xuất bản 4 bài, gồm có 2 bài kỹ thuật và 2 bài tin tức, các bài này sẽ xuất bản xen kẽ nhau.[/FONT]
[FONT=&quot]-Tùy thuộc vào mức độ bài dài hay ngắn mà một bài có thể 1 người dịch, có thể 2 người dịch hoặc hơn. Nếu có những bài hay nhưng dài sẽ có nhiều người cùng nhau làm.[/FONT]
[FONT=&quot]-Thời gian phân bài dự kiến như sau:[/FONT]
[FONT=&quot]+ Trong 1 tuần: Vào hai ngày thứ 7& chủ nhật buctuong_lua16 sẽ phân 2 bài kỹ thuật, vào hai ngày tiếp theo là thứ 2&3 người được phân phải hoàn thành nhiệm vụ và 2 bài này sẽ được đăng vào thứ vào thứ 4&5 cho đến khi có bài mới.[/FONT]
[FONT=&quot]+ Song song đó trong ngày thứ 2&3 buctuong_lua16 sẽ phân tiếp 2 bài tin tức và người được giao phải hoàn thành 2 bài này trong hai ngày thứ 4&5. Hai bài này sẽ được đăng vào thứ 6&7 cho đến khi có bài mới.[/FONT]
[FONT=&quot]Cứ như vậy ta sẽ xen kẽ nhau về người dịch các bài kỹ thuật và tin tức.[/FONT]
[FONT=&quot]IV/ Quyền lợi và nghĩa vụ:[/FONT]
[FONT=&quot]1/Quyền lợi:[/FONT]
[FONT=&quot]-Tích lũy được vốn từ vựng, nâng cao khả năng ngoại ngữ[/FONT]
[FONT=&quot]-Tăng khả năng đọc tài liệu nước ngoài[/FONT]
[FONT=&quot]-Nâng cao kiến thức nền tẳng về ngành[/FONT]
[FONT=&quot]-Đóng góp xây dựng sự phát triển web[/FONT]
[FONT=&quot]2/Nghĩa Vụ: [/FONT]
[FONT=&quot]-Thực hiện đúng thời gian được phân bổ, khép mình vào khuôn khổ.[/FONT]
[FONT=&quot]-Nội dung bài viết phải đảm bảo chính xác, không có lỗi chính tả trước khi xuất bản, mỗi người phải tự trách nhiệm nghiêm túc về bài viết của mình.[/FONT]
[FONT=&quot]-Tất cả những hình ảnh trong bìa đều phải được dịch ra và để nguồn là www.oto-hui.com. [/FONT]
[FONT=&quot]-Nếu không hiểu nội dung vấn đề có thể hỏi các thành viên khác trong ECAE, viết không hiểu, viết lan man người đọc sẽ đánh giá người viết và đánh giá trang web.[/FONT]
[FONT=&quot]-Mỗi người trong ECAE phải có 1 mail và tất cả đều làm việc trên mail, từ việc phân bài, nhận bài. Vì vậy yêu cầu các thành viên phải kiểm tra thông tin mail thường xuyên để theo dõi công việc.[/FONT]

[FONT=&quot]Thay mặt ECAE: buctuong_lua16

Các bạn tham gia vào ECAE có thể vui lòng để lại thông tin theo form như sau:

Họ tên:
Địa chỉ:
Nơi công tác:
Mail:
Nick trên diễn đàn:
Nick yahoo:
Tel:

[/FONT]

kd123123

Tài xế O-H
chào các bác.em muốn tham gia vào club mong các bác giúp đỡ
name: phí kiến đức
Nick: kien_duc696
lớp :ĐHOTO4
mail:kienduc999@zing.vn

Duyleauto

Tài xế O-H
ECAE hân hoan được chào đón bạn. Mong bạn hãy thường xuyên vào topic này để biết thông tin hoạt động của anh em. Mình sẽ sớm gởi cho bạn một bài để test thử nhé. Cố gắng lên nhé bạn

nissanvieclam

Tài xế O-H
chào mọi người.
Mình muốn tham gia học hỏi thêm cùng anh em nhưng kiến thức cũng còn yếu, tiếng anh thì càng yếu hơn. Không biết có đủ tư cách ...:22:
.!!!!
Mong các bác xem xét.

Duyleauto

Tài xế O-H
Bạn cứ để lại thông tin, mình sẽ gởi bạn bài để test và để tập làm quen dần, cái gì cũng có bước đầu mà, tự tin lên nhé.

ot2

Tài xế O-H
E nghĩ rằng các bác có tập trung dịch nghiêm túc thì 2 ngày là khoảng thời gian hơi bị gò bó đó, có lẽ nên nới rộng ra ;)

lethu

Tài xế O-H
tui cũng mún tham gia với anh em hic cac bác xem dc hem
dịa chỉ hà noi
dh công nghiệp hà nội khoa oto
mail:ngoc 2989@gmail.com
yahoo:cafemuoi_sad
cảm ơn tất cả mọi người

nguyentuan_me

Tài xế O-H
mình tên Nguyễn Tuấn. Đã tốt nghiệp cao đẳng và đi làm được gần 1 năm ở gara. Mình cũng thường xuyên đọc các tài liệu oto tiếng Anh nhưng tự biết vẫn còn kém. Xin các bạn quản trị câu lạc bộ cho phép mình được tham gia câu lạc bộ này. Trước là có cơ hội để mình được rèn luyện thêm về kỹ năng này, sau là mình cũng muốn được tiếp xúc làm việc với các anh quản trị oto-hui, trang wed hữu ích nhất của mình. Xin cảm ơn các anh, cảm ơn oto-hui.
emai của mình: nguyentuan_me@yahoo.com

Duyleauto

Tài xế O-H
Vậy bạn có thể để lại thông tin:
Họ tên:
Địa chỉ:
Nơi công tác:
Mail:
Nick trên diễn đàn:
Tel:

Ban quản trị sẽ xét bạn, mong bạn thường xuyên cập nhật xem thông tin, vì sẽ có một bài test nho nhỏ cho bạn. Thank you

Duyleauto

Tài xế O-H
Chào các bạn, mình đã updates hết danh sach các bạn đăng kí và mình sẽ tổng hợp gởi các bạn dịch thử vài bài để các bạn làm quen với cách làm việc của ECAE. Mong các bạn thường xuyên ghé để biết thêm thông tin.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên