Chào mừng bác Lọ Mọ đến với anh em Thái Nguyên

kia_service
Bình luận: 9Lượt xem: 2,109

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Kính thưa các cụ ,phải nói năm nay là một năm bội thu Offline của anh em OH phía Bắc.Phải nói từ ngày khấp khểnh xách cà lê theo sư phụ học việc tuy chưa được bao lăm ,nhưng chưa bao giờ em nghĩ đến hôm nay mình lại có nhiều anh em đến vậy.
Đầu đuôi "cơ sự" phải nhắc đến chuyện này.Cách đây 4 hôm bác Giẻ có chuyến "áp tải vàng" từ Bắc Kạn về nhà bác ấy,khi đi có đi qua Thái Nguyên nên bác gọi thông báo sau một vài ngày bác về TN chơi.Em với cụ Hieucaosu hí hửng mỏi mòn ngóng đợi bác về đúng ngày kỷ niệm thành lập TNTP (20/10) ,nhưng tối 19 bác alo bảo 1 tuần mới xong việc.
Đang tủi ,hôm nay bất ngờ nhận được cú Phone của cụ KDL thông báo bác Lọ Mọ đang có chuyến công tác trên Bắc Kạn ,sẽ đi qua TN vào 12h.Tuy biết bác Lọ Mọ bận ,anh em TN vẫn quyết định hạ barie giữ bác lại tại Thành Phố Thái Nguyên để anh em có cơ hội bày tỏ tình anh em đặc trưng của anh em O-H nhà ta.
Điều đáng quý nhất ,tuy kế hoạch thực hiện có chút vội vàng và tự phát.Gần như tất cả anh em OH Thái Nguyên đều có mặt để tiếp đón 4 thầy trò bác Lọ Mọ.Trong đó không thể không kể tới sự có mặt của bác Thành (người bạn lớn của anh em O-H) và bác Tuananh1079 tuy ở khá xa nhưng khi em có lời mời ,chỉ 15' sau tiếng "Ô kê " của bác ấy qua điện thoại bác cũng đã có mặt để chung vui với anh em.
Dưới đây là mấy tầm ảnh do cụ Tuananh1079 chụp bằng IP4 ,nhưng một phần do ăn nhiều chân gà nên run tay ,một phần do tác dụng phụ của rượu nên hình ảnh chưa được tổng quát.Xin tạm khất anh em phần hỉnh ảnh ,sẽ bổ xung vào ngày tới.

Nhờ cuộc gặp gỡ này ,2 tiến bối là bác Thành và bác Lọ Mọ mới thấy được cơ duyên với nhau.Tuy đã gặp nhau vào ngày họp mặt thường niên nhưng đến hôm nay ôn lại chiến tích 2 bác mới nhận ra trước mặt mình là người mà lâu nay "chỉ nghe tên mà chưa biết mặt".(Trong lúc khoái chí ,bác Thành vỗ đùi to lắm ,chắc giờ mới rát=))=))=))).
Sau đó ,vì lí do công việc đang gấp rút ,bác Lọ Mọ cùng anh em phải lên đường ,hẹn anh em Thái Nguyên gặp gỡ vào chiều tối 23/10 ,trên đường bác về lại Thủ Đô.
...Còn nữa...

hieudienlanh

Tài xế O-H
Rất tiếc là vị tối qua chinh chiến với AE Hải Dương hôm nay không còn dủ sức giao lu với các cụ!Thật là thiếu sót!!Thiếu sót quá!Trong lòng vô cùng lấy làm tiếc.Hẹn ngày sau :(:)(:)((

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên