Chế Chống Trộm Không Cần Phụ Kiện?

B
Bình luận: 44Lượt xem: 5,661

wankel175

Tài xế O-H
E tính chế con honda dream như này:
để số N thì máy đề nỗ đc còn vào số thì chết máy nhưng vẫn có hệ thống điện và lửa ra bugi,ai biết làm thế ko? hoặc cụ còn cách nào khác thì chia sẽ cho mọi người cùng biết!
Dùng 1 con SCR, 1 con LM358, 2 biến trở, 1 con tip 42C, một mớ điện trở, diot, tụ điện và cái van cắt xăng điện từ thường mở là ok rồi, muốn còn lửa buji thì chỉ có cúp xăng thôi

vinhforever

Tài xế O-H
Bộ này rất đơn giản và hiệu quả với các dòng xe dùng ic dc,lắp đặt đơn giản không phải đấu cắt bất kì sợi dây điện nào trên xe cả,bộ chống trộm sẽ hoạt động ngay khi ta tắt chìa khóa
Đúng vậy ,cách chống trộm này mình đã tự làm 5 năm rồi vẫn chạy tốt :p , đơn giản và rẻ tiền

BDCS

Tài xế O-H
Cụ có sơ đồ nói rõ hơn để anh em được hiểu biết thêm ko ak. Đối với xe đờ rim trước nay thì e toàn dùng 1 cái công tắc nối dây đen sọc trắng trên CDI cho ra mát thôi ạ.
em cũng xài cách giống anh nè (y) tương đối đơn giản. nhưng phải chống nước cho cái công tắc, nó mà chập điện thì toi

VIU

Tài xế O-H
em cũng xài cách giống anh nè (y) tương đối đơn giản. nhưng phải chống nước cho cái công tắc, nó mà chập điện thì toi
Em lấy công tác bật đèn ở cía vợt muỗi hỏng của Thầy Em xòng rồi khoét cái úp nhựa đen ở đầu xi nhan bên trái "đối diện với nút còi" xòng rồi xịt sơn đen nên lúc nào xuống xe thì tiện tay bật luôn c.t này chẳng ai biết mà xe có chống trộm nhiều khi bạn bè nó mượn xe đề, đạp hoài mà nó có nổ đc đâu. cụ yên tâm e dùng cái c.t này trên xe lâu lắm rồi mà chưa thấy nước mưa làm hỏng hay chạm mát j cả. :)

BDCS

Tài xế O-H
Em lấy công tác bật đèn ở cía vợt muỗi hỏng của Thầy Em xòng rồi khoét cái úp nhựa đen ở đầu xi nhan bên trái "đối diện với nút còi" xòng rồi xịt sơn đen nên lúc nào xuống xe thì tiện tay bật luôn c.t này chẳng ai biết mà xe có chống trộm nhiều khi bạn bè nó mượn xe đề, đạp hoài mà nó có nổ đc đâu. cụ yên tâm e dùng cái c.t này trên xe lâu lắm rồi mà chưa thấy nước mưa làm hỏng hay chạm mát j cả. :)
rồi rồi, y chang luôn, cái công tắc vợt muỗi thần thánh :v

Tranhoaison

Tài xế O-H
mình thấy các cụ toàn tìm những cách chống chộm cầu kì quá ...các cụ chỉ cần làm cái công tắc ba chân là được rồi ..trộm nó chỉ lấy những xe mà phá khóa song đề nổ máy chạy luôn chứ bản lĩnh gì mà loay hoay tìm chỗ để công tắc ,,,

tungvay

Tài xế O-H
mình thấy các cụ toàn tìm những cách chống chộm cầu kì quá ...các cụ chỉ cần làm cái công tắc ba chân là được rồi ..trộm nó chỉ lấy những xe mà phá khóa song đề nổ máy chạy luôn chứ bản lĩnh gì mà loay hoay tìm chỗ để công tắc ,,,
nhưng bạn đỗ xe mà quên không bật công tắc củng như không.làm chống trộm bàng rơ le 5 chân thì chỉ cần tắt khóa là chế độchống trộm tự động làm việc ngay

lenovoimate

Tài xế O-H
Tôi nghĩ bạn chỉ cần chế đơn giản kiến sợi dây ở mấy cục adaptor dây có lõi đồng to tí . Loại này 2 dây dính song song với nhau vừa dài vừa dễ chạy và che dấu . Kiếm công tác trông tivi cũ của nhật hay đồ thải nào đó nhưng chất lượng tốt ( chứ mua ngoài yieejm chất lượng công tác không tốt dính tí nước sinh ra bệnh không tiếp xúc hại mình dắt bộ hoặc phải lôi công tắc ra đấu chập ) thiết kế công tắc tắt đường điện xuống cục đánh lửa bugi là xong . Bố trí công tắc chỗ nào ít ai thấy và không khó bật tắt quá nhưng không dễ bật tắt quá . Bố trí công tắc tùy mỗi người bố trí riêng chứ bày trên diễn đàn thì chỉ luôn cho thằng ăn cắp . Ít ai biết chỉ mình biết là an toàn nhất . Riêng mình luôn quên chìa khóa nhưng k bao giờ quên khóa công tắc . Có lần trộm nó động vào đề không nổ nó hiểu hàng lơ nhanh cho lành

PhuongDauCa

Tài xế O-H
nói rỏ hon đi cụ
Như yêu cầu của thớt là:
1, -để số N thì máy đề nỗ đc còn vào số thì chết máy
2,-nhưng vẫn có hệ thống điện và lửa ra bugi"
Trả lời:
1,dây đen sọc trắng của IC (sau ổ khóa) có nhiệm vụ ngắt đánh lửa khi đc tiếp mát, tiếp mát. Vậy để khi vào số 1,2,3,4 thì xe chết máy. ta chỉ việc đấu 4 dây báo số 1, 2, 3, 4 vào dây đen sọc trắng này thông qua 1 công tắc ( khi cần dùng sẽ bật công tắc lên) . Dây báo số xe thực chất cũng là dây nối mass của sườn xe từ hộp số lên. B nào thắc mắc xe dream ko có đủ các dậy báo số thì m xin trả lời là lắp thêm đc trong vòng 1 nốt nhạc nhé, cả dream Việt và Dream Thái.

2, hệ thống điện thì vẫn hoạt động bt, nhưng thớt muốn lửa ra cả bugi nữa thì chả có lý gì mà xe lại ko nổ máy đc.
Nếu muốn trống trộm mà vẫn có hệ thống điện và lửa ra bugi thì hãy nghĩ đến khóa xăng, khóa gió hoặc khóa chữ U nhé!

Tranhoaison

Tài xế O-H
Làm gì có cách đấu nào như vậy ..xe sẽ nổ khi có xăng , điện ..và hơi...nếu có điện cao áp như bạn nói là vẫn nổ
Mình chưa cao tay ...nên monmg các cụ đừng chém 1

tungvay

Tài xế O-H
Như yêu cầu của thớt là:
1, -để số N thì máy đề nỗ đc còn vào số thì chết máy
2,-nhưng vẫn có hệ thống điện và lửa ra bugi"
Trả lời:
1,dây đen sọc trắng của IC (sau ổ khóa) có nhiệm vụ ngắt đánh lửa khi đc tiếp mát, tiếp mát. Vậy để khi vào số 1,2,3,4 thì xe chết máy. ta chỉ việc đấu 4 dây báo số 1, 2, 3, 4 vào dây đen sọc trắng này thông qua 1 công tắc ( khi cần dùng sẽ bật công tắc lên) . Dây báo số xe thực chất cũng là dây nối mass của sườn xe từ hộp số lên. B nào thắc mắc xe dream ko có đủ các dậy báo số thì m xin trả lời là lắp thêm đc trong vòng 1 nốt nhạc nhé, cả dream Việt và Dream Thái.

2, hệ thống điện thì vẫn hoạt động bt, nhưng thớt muốn lửa ra cả bugi nữa thì chả có lý gì mà xe lại ko nổ máy đc.
Nếu muốn trống trộm mà vẫn có hệ thống điện và lửa ra bugi thì hãy nghĩ đến khóa xăng, khóa gió hoặc khóa chữ U nhé!

nếu nối như cụ nói thì khi cụ vào bất kì số nào thì trên đồng hồ củng sẻ hiển thị cả 4 số sáng

PhuongDauCa

Tài xế O-H
nếu nối như cụ nói thì khi cụ vào bất kì số nào thì trên đồng hồ củng sẻ hiển thị cả 4 số sáng
uh ha, e lại bỏ qua mất điểm này, nhưng dù sao khi đó chống trộm đang ở trạng thái ON nên xe cũng ko dùng để đi. Chỉ việc tắt công tắc là xong. Cũng là 1 dấu hiệu nhận biết cho chủ xe, ko lại tưởng xe hỏng :)
bonus xe e

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên