Chế độ xe!!!

C
Bình luận: 13Lượt xem: 2,230

connecting

Tài xế O-H
Đợi hoài mà không thấy ai cho cả bùn thế!!!
Thế bac amin có kiến thức uyên thâm nhất có bít cái nè ko!!!
Muốn tìm hỉu chế độ xe ở VN khó thất.google mỏi mắt mà chả thấy cái j!!!!
hịc!!!!chán !!!1

Vipcanabis

Tài xế O-H
Hm, bạn chơi game mà lên diễn đàn này à ?
Vậy bạn cần độ xe là để chơi game hả ?
Mình có thể giúp như thế này : Đi vòng trong map, tìm các điểm màu Red, Yellow, Green, Blue, Light turquoise (màu xanh dương nhạt) (Các điểm này là bạn tìm ra khi chạy lòng vòng trong map. Trong đó :
Độ về performance : Blue
Về Body : Green
Về Đèn, Sound : Yellow
Mua xe : màu xanh dương nhạt
Sơn : Red
Vào Blue xem upgrade được gì thì cú up đi
Còn muốn tinh chỉnh chi tiết hơn nữa thì về garage, chọn mục Performance/Test drive
Cái này thì cần thời gian nghiêng cứu. Bạn hãy tự mình khám phá mục này nhé
* ghi chú :
- Tăng steel hay handling sẽ làm giảm max speed nhưng dễ lái
- Tăng max torque thì tăng tốc nhanh nhưng cũng giảm max speed... (Lâu quá rồi cũng ko còn nhớ nữa :D)

connecting

Tài xế O-H
cảm ơn bạn!!đâu chỉ là chơi game kko đâu!!!
Sợ sau nè ra làm nghề mà có tên nào mang xe đến nhờ mình độ mà ko bít j thì chít!!mang tiếng học ô tô keke

haui

Tài xế O-H
học ô tô chưa ch8ac1 đã sửa được xe đó là thực tế chỉ qua một quá trinh 2hoc5 hỏi tu luyện mới thành đựoc chúc bác cố gắng độ xe thành công :))

Vipcanabis

Tài xế O-H
Cái gì thì cũng phải phá vài lần mới rõ được *^ ^* Còn học trên trường chỉ biết về nguyên lý, cấu tạo, và khả năng tính toán *^ ^*

connecting

Tài xế O-H
hịc!!!cũng pải,nhưng mình đang giai đoạn trang bị kiến thức mà!!!
Mà trên xưởng khu A hum rồi tôi có hỏi thầy giáo dạy xưởng cách tăng công suất đông cơ.
-ông ý làm phát''Công suất động cơ sản suất ra là cố định,ko có cách j tăng công suất động cơ" hịc!nản lun..chán đời!!!lại kòn bị chửi nữa chứ!!!

Vipcanabis

Tài xế O-H
Chính xác, nhưng vẫn có biện pháp tăng, như tôi bề mặt trục khuỷu để giảm thiểu ma sát, hay làm lại đỉnh piston, gắn twin turbo v.v... hãng độ xe Heffner của Mỹ đã làm một chiệc Gallardo từ 520 mã lực lên 920 mã lực :)
* Đây làm thông tin mình tìm hiểu trên mạng *^ ^* Nếu có gì sai lệch các bạn chỉ thêm

Vipcanabis

Tài xế O-H
Chính xác, nhưng vẫn có biện pháp tăng, như tôi bề mặt trục khuỷu để giảm thiểu ma sát, hay làm lại đỉnh piston, gắn twin turbo v.v... hãng độ xe Heffner của Mỹ đã làm một chiệc Gallardo từ 520 mã lực lên 920 mã lực :)
* Đây làm thông tin mình tìm hiểu trên mạng *^ ^* Nếu có gì sai lệch các bạn chỉ thêm

Vipcanabis

Tài xế O-H
Hông bít chỉ thêm cái j!!!hịc...
Bạn kòn biết thêm cái j nữa hông...mà ko có tài liệu j tiếng việt thật hơ...

Vậy bác cần tìm hiểu thêm về vấn đề gì ??
- Nếu là độ xe trên game, bác có thể google, khá nhiều diễn đàn bàn về vấn đề đó. Tuy nhiên bác nên tự mình thử trong game, trong mỗi phần độ performance đều có tips hướng dẫn, với một ít vốn liéng tiếng anh thì bác có thể mò được. Với NFS Underground thì độ xe là cả một nghệ thuật, cần sự kiên nhẫn và thời gian. Với các phiên bản khác thì đã đơn giản hơn (Mình đã độ chiếc Viper Drift trong NFSMW khá là mượt :D bằng cách tinh chỉnh performance).
- Còn trên thực tế, việc độ xe này thường là bí mật công nghệ của các hãng độ nên tài liệu rất khó kiếm (với ô tô). Tất cả những gì ta biết được thì chỉ là những điều cơ bản nhất, ví dụ như sử dụng những chi tiết với vật liệu đắt tiền hơn, tăng dung tích xi lanh (dân độ hay gọi là xoáy nòng, hay doa ống lót..). Ở VN thì hầu như là chỉ độ xe là ở xe máy, và việc độ xe này cũng thường theo kinh nghiệm là nhiều =/ bác thử qua box độ xe tìm hiểu thêm xem sao.
Trên đây là những kiến thức nông cạn mà mình biết =/ Có gì sai sót các bác chỉnh sửa giùm

connecting

Tài xế O-H
hey. đại đa số đều là anh em sinh viên cả bác Vipcanabis khách sáo quá!!!mà ko chừng sau nè cái gara nhà em lại đối diện nhà bác....hihi:105:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên