Chế hòa khí xe dream việt

adenzbacninh2011
Bình luận: 5Lượt xem: 1,791

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi đây là hệ thống gì cuả chế hòa khí xe dream việt ạ?:101:

phalaidat

Tài xế O-H
Đây là van chân không cắt nhiên liệu khi giảm ga nhằm tiết kiệm nhiên liệu Đối với chế hòa khí cũ thì không có van này vì vậy khi giảm ga xăng vẫn đuợc hút vào động cơ qua riclơ cầm chùng
Với thiết kế mới này khigiảm ga áp suất chelân khong trên cổ hút giảm thấp màng chân không bị hút nên van bi đóng đuơnf xăng cầm chừng cắt nhiên liệu khi dừng xe
Các bác cho em hỏi đây là hệ thống gì cuả chế hòa khí xe dream việt ạ?:101:

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
Đây là van chân không cắt nhiên liệu khi giảm ga nhằm tiết kiệm nhiên liệu Đối với chế hòa khí cũ thì không có van này vì vậy khi giảm ga xăng vẫn đuợc hút vào động cơ qua riclơ cầm chùng
Với thiết kế mới này khigiảm ga áp suất chelân khong trên cổ hút giảm thấp màng chân không bị hút nên van bi đóng đuơnf xăng cầm chừng cắt nhiên liệu khi dừng xe
nhân tiện bác cho em hỏi cái đường ống chạy từ lọc gió đi vào chế có tác dụng gì vậy bác?

phalaidat

Tài xế O-H
Cổ hút to nhất để nạp không khí xach cho động cơ nối từ bầu lọc gí tới hế hòa khí ,ống nhựa màu trắng nối từ đỉnh chế tới phía trên của bầu lọc gió bên phải nhưng không xiên vào trong lọc gió là ống cân bằng áp xuất của bộ chế hòa khí có đuờng này ăng mới lưu thông đuợc
nhân tiện bác cho em hỏi cái đường ống chạy từ lọc gió đi vào chế có tác dụng gì vậy bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên