Chevrolet captyvan 2009 bị lỗi u0415

T
Bình luận: 23Lượt xem: 8,178

vungoc2911

Tài xế O-H
Hôm nay e có làm con captyvan 2009 bi lỗi u0415 bác ạ.lúc trước thì nó bị con cb phía trước bên tài và phía sau bên phụ e thay rồi.giờ hiện thêm lỗi trên e xóa đi rồi nhưng hai cái đèn báo trơn trượt nó vẫn không chịu tắt.giờ đang đau đầu quá các bác ạ.lúc trước khác vào chỉ bảo chết mấy con cảm biến giờ mà thay thêm cái hộp nữa thì khó nói quá.mà con này tiền sử của nó cũng đã thay một con cb trước bên phụ rùi.
bác ơi cho em hỏi không phải bác đã xử lý pan này như thế nào có thể hướng dẫn cho em xử lý con bệnh xe này với ah. vì bên em cũng có một xe cũng lỗi tương tự như bác u0415 ah, bên phần chassi đọc ebcm nó cũng báo thêm lost communation with engine control system ah . bên em dùng máy scan 100 daewoo để đọc, bên em cũng kiểm tra cảm biến kiểm tra modul abs rồi. em cảm ơn cụ đã tư vấn ah. bên em đang có kế hoạch cài lại ebcm ah. và nếu như cài lại thì trong thư mục gm loader của nó có các mục lựa chọn chính cho ebcm là
ebcm (esp1)
ebcm esp 1B- new version
ebcm esp 2
ebcm esp 2b new version
xe của em đời xe 2008 ah. mong các cụ tư vấn nếu như cài đặt thì chọn mục nào để cài lại ah. vì em mới vào nghề nên không biết nhiều mong các cụ giúp đỡ hộ trợ em nhiều ah. em xin chân thành cảm ơn các cụ nhiều.

quangnt

Tài xế O-H
bác ơi cho em hỏi không phải bác đã xử lý pan này như thế nào có thể hướng dẫn cho em xử lý con bệnh xe này với ah. vì bên em cũng có một xe cũng lỗi tương tự như bác u0415 ah, bên phần chassi đọc ebcm nó cũng báo thêm lost communation with engine control system ah . bên em dùng máy scan 100 daewoo để đọc, bên em cũng kiểm tra cảm biến kiểm tra modul abs rồi. em cảm ơn cụ đã tư vấn ah. bên em đang có kế hoạch cài lại ebcm ah. và nếu như cài lại thì trong thư mục gm loader của nó có các mục lựa chọn chính cho ebcm là
ebcm (esp1)
ebcm esp 1B- new version
ebcm esp 2
ebcm esp 2b new version
xe của em đời xe 2008 ah. mong các cụ tư vấn nếu như cài đặt thì chọn mục nào để cài lại ah. vì em mới vào nghề nên không biết nhiều mong các cụ giúp đỡ hộ trợ em nhiều ah. em xin chân thành cảm ơn các cụ nhiều.
Đời 2008 cụ chọn EBCM (ESC1) nhé

phaocoi

Tài xế O-H
Sao vậy ta em thấy con đó dễ làm mà ,cái này e làm rất nhiều, chủ yếu bị chết cảm biến , và bị bơm abs , nguyên nhân chính bị bơm abs là do bị kẹt chổi than( lỗi này bác cứ tháo cả cụm abs ra ngoài tháo bơm ra vệ sinh lại chổi than bảo đảm 100% hết ) , e làm hoài luôn , còn cảm biến nếu bi đằng trước ( hoặc sau )thì thay cả cặp đừng thay 1 cái nha các bác , các bác nào cần tư vấn cứ alo cho e , cách đây 3 hôm e mới làm xong 1 xe khoảng 3 tiếng là xong
Tại sao lại phải thay cả cặp hả cụ ?? hỏng con nào thì thay con đấy chứ nhỉ ??

thangdan

Tài xế O-H
mấy cụ nào đánh bại mã lỗi đó rồi cho em chút kinh ngiệm với.em thao bơm ra rồi chủi than không ketk vệ sinh ngon lành hết lên vẫn báo mã lổi u0415 và sáng 3 đèn trơn trợt.1 dèn phanh tay và đèn abs.em giờ bó quá.ai giúp em với

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên