chevrolet spark đổ dầu bôi trơn động cơ vào dầu lái

T
Bình luận: 18Lượt xem: 4,699

Mr.Pono

Pờ Nờ
xưởng e có con xe spark 2009 thước lái bị chảy dầu,khách hàng dùng dầu nhớt động cơ cho vào.để chạy,e muốn hỏi các bác là làm như thế thì hậu quả nó như thế nào?có lớn lắm không ạ

Theo độ nhớt mà chẩn cụ ạ

Dầu lái có độ nhớt nhỏ hơn dầu bôi trơn động cơ. Vì vậy, nếu đổ dầu máy vào dầu lái, khi đề ba lái sẽ rất nặng do độ nhớt cao. Cho tới khi dầu nóng lên thì mới nhẹ bớt, nhưng vẫn nặng hơn dầu lái đúng chủng loại. Ngoài ra còn ảnh hưởng đến bơm lái nữa

Cụ cứ tùng xẻo ra mà súc/rửa; thay lại cho nó ngon.

Bác tài đó là GIẶC LÁI rồi. Có ngày lấy nhiên liệu đổ vào dầu bôi trơn nữa đấy

hondacuper

Tài xế O-H
tôi thấy laí xe này làm tốt đấy, còn hơn là chảy hết dầu mà để kệ nó cứ thế chạy về đến xưởng. nếu mà lái xe mới đổ trong vòng một hai ngày bơm trợ lực chưa ảnh hưởng gì nhiều. chỉ cần xả ra thay dầu lại là lại bình thường thui

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
cái này hay gặp nhất trên xe của trường lái,xe đã nát rồi. Như anh Dương phân tích là chuẩn nhất.nó ảnh hưởng đến công suất máy khi động cơcòn nguội do độ nhớt lúc đó lớn,tuy nhiên nếu lúc này ta không đánh lái thì sự ảnh hưởng là không lớn lắm.dầu máy có độ nhớt cao hơn dầu trợ lực nên gần như không ảnh hưởng đến bơm trợ lực,em đã làm chú CILO chạy bằng dầu máy cho trợ lực mà bươm không kêu,đánh lái vẫn nhẹ bình thường.thêm nữa là dầu máy không phải dầu trợ lực như dầu phanhvà dầu hộp số tự động nên truyền lực kém hơn 2 loại trên,khi đó đánh lái sẽ không được tốt như dùng đúng loại,còn dưới thước lái thì có lẽ chỉ ảnh hưởng nếu dầu bẩn quá làm ảnh hưởng tới van chia dầu trên thước thôi. các bác cho xin ý kiến ah

dungtt

Tài xế O-H
vâng, đúng là như thế, đổ dầu động cơ thay cho dầu trợ lực vẫn ok ạ, không chỉ trên xe cielo mà còn nhiều xe nữa (không hỗ trợ cho trợ lực điện)

daukhoviyeu.28

Tài xế O-H
không dùng được đâu . bowir mỗi loại dầu có đặc tính riêng. cấu tạo thành phần của mỗi loại dầu là khác nhau . Nếu đổ nhầm thì nên thay lại đi. dầu máy chỉ có tác dụng bôi trơn không có tác dụng trợ lực

phamphuong8886

Tài xế O-H
sả hết dầu ra thay dầu trợ lực vào đi cụ nhé.khi bơm hỏng lòng bơm sước nhiều áp xuất bơm không đủ thì người ta mới làm vậy thôi.vì dầu nhớt đặc hơn dầu trợ lực cụ ah.

huy_auto

Tài xế O-H
chà chà thợ đổ hay khách hang đỏ vậy bác thế này thì chết bác nên xả hết đi và thay dầu mới vào thôi bác ơi

ngovantien91

Tài xế O-H
không sao cả đâu cụ ạ... xe em vẫn đổ thêm dầu nhớt vào dầu lái vẫn nhẹ và chạy bình thường,,khác cái là dầu lái nó có áp suất lớn hơn nên khỏe hơn.

congvy108

Tài xế O-H
nhà sản xuât ra môi loại dâu co tỉ trong khac nhau ,lên không dùng lân đươc ,tôt nhât trương hơp của bác lên xả dâu ra,cho dầu trơ lài vao

DZCARVN

Tài xế O-H
Thế này vậy các cụ nhé -dầu trợ lực lái ít mà nếu xài dầu động cơ vẫn tốt thì thay luôn cho hộp số tự động tiết kiệm nhiều hơn , có cụ nào dám hông ? hà hà =p~=p~

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên