Chevrolet spark mất tín hiệu đánh lửa

D
Bình luận: 30Lượt xem: 4,914

dangtuan83

Tài xế O-H
Xe nổ chưa bác.bác đã làm những gì rồi ạk
Xe nổ rồi bác ạ,nhưng vẫn đau đầu vì cắm tới 3 cái mobin mới thì 2 cái không nổ1 cái nổ thì lại rung giật,do mấy điện cao áp máy số 2,em đang bí quá ,không biết là tại chất lượng của mobin hay còn lý do nào nữa mà mobin báo không được nên nhà cũng cấp cũng đau hết cả đầu với xe của mình ,bác ạ,nản luôn ,3 ngày rồi mà không hạ được nó!!!!! Nản!!!

dangtuan83

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi, mất tín hiệu đánh lửa ở đây hiểu là ECU không điều khiển đánh lửa hay không có tín hiệu phản hồi đánh lửa ạ? Em chưa làm mấy xe này nên không biết.
Với cả bác có máy scan thì cắm vào, xem tốc độ động cơ khi đề có không. Nếu không thì chắc chắn cảm biến, còn nếu có thì bác nên kiểm tra cái khác ạ.
Mình nên kiểm tra cái gì nữa ạ?

dangtuan83

Tài xế O-H
Báo cáo các bác,em thay thử3 cái mobin mới sang xe khác đều nổ,đặt lại xe chỉ nổ được 1 cái nhưng bỏ 1 máy.kết luận không phải tại mobin rồi,hộp xe này mang sang xe khác vẫn nổ,em nghi là đường điện rồi.bác nào có sơ đồ chân hộp cho em xin.

chatproxx

Tài xế O-H
Báo cáo các bác là ca này em hơi bị đau đầu ạ,em thay cả hộp ECU cũng không được ,em không nghĩ là hỏng mobin em mượn thử xe khác cắm sang thì nổ ngon lành ạ,xe tự nhiên hỏng mobin thì đã đành em thay cái đồ của lưu kho,vẫn còn dùng được cắm vào xe đó nó cũng không có lửa,em đặt hàng mới về lắp tưởng đúng bệnh ai ngờ lắp mobin mới thì lại không nổ,kiểm tra thì mất điện cả 3 máy,em gọi tiếp 2 cái mobin 1 xịn(denphi)và 1 liên doanh kết quả lắp ld vào thì bỏ máy 2,giật đùng đùng,lắp mobin xịn thì lại mất điện cả 3 máy.em không hiểu tại sao luôn?mai em đặt 1 cái xịn và 1 cái hàng bãi xem sao? Các bác có ý gì hay chỉ cho em với, em đâu đầu quá cơ!!!!!
mã lỗi thì em không kịp chụp cho các bác xem,bình thì em không nhầm,nhưng chỉ có lúc thử củ đề em thử đấu trực tiếp thêm 1 dây + rồi vào cực cửa củ đề,nhưng bị nhầm cực nên chập 1 cái em rút tay ngay,em nghĩ là không sao bác ạ,trong quá trình làm em chỉ bị lỗi đó thôi,chứ dây dợ không sao,nguồn +vào mobin vẫn có .4 dây cắm của mobin vẫn thông lên hộp, riêng chân + thông với rất nhiều chân trên hộp,em không biết nó có ảnh hưởng gì không? Điện bơm xăng thì câu trực tiếp vào 1 chân của role bơm xăng,khoá điện thì khi tắt máy thì không tắt được phải tắt bằng số,kiểm tra thì không đứt cầu chì nào cả,em tháo hộp cầu chì ngoài khoang động cơ ra vệ sinh thì để ACC vẫn không tắt được nhưng quay về lock thì tắt được máy
Khóa điện ko tắt đk máy hả cụ vậy em nghĩ vấn đề ở khóa điện. Đằng nào nó cũng hỏng cụ báo khách thay nó đi biết đâu lại ra bệnh

chu_thodien

Tài xế O-H
Em thấy xe của bác nhiều hiện tượng quá. Em có ngu kiến như này ạ:
1. Bác lấy tờ giấy, tổng hợp lại tất cả các hiện tượng đó.
2. Với mỗi hiện tượng, bác viết lại chi tiết điều kiện nó xảy ra như nào.
Ví dụ như bỏ máy, thì bỏ máy mấy, bỏ liên tục hay như nào....
3. Bác đánh giá xem có các hiện tượng nào liên quan đến nhau không ạ. Nếu có nhiều hiện tượng liên quan nhau, bác ưu tiên kiểm tra nó trước
4. Với các hiện tượng không liên quan nhau, bác kiểm tra độc lập từng cái và lần lượt ạ.

Do thông tin bác cung cấp rời rạc quá, nên em chỉ có thể đưa ra ngu kiến về cách làm thôi ạ. Có gì chưa đúng, chưa rõ bác chỉ giáo em ạ.

zozozo

Tài xế O-H
Xe nổ rồi bác ạ,nhưng vẫn đau đầu vì cắm tới 3 cái mobin mới thì 2 cái không nổ1 cái nổ thì lại rung giật,do mấy điện cao áp máy số 2,em đang bí quá ,không biết là tại chất lượng của mobin hay còn lý do nào nữa mà mobin báo không được nên nhà cũng cấp cũng đau hết cả đầu với xe của mình ,bác ạ,nản luôn ,3 ngày rồi mà không hạ được nó!!!!! Nản!!!
Cố lên bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên