Chỉ Giáo Mạch Điện Đồng hồ taplô

T
Bình luận: 20Lượt xem: 7,717

ngocanh_102

Tài xế O-H
Tìm trong diễn đàn bộ Team 21 của Toyota, đọc phần "Kiến thức cơ bản về sơ đồ mạch điện", xem xong sẽ đọc được nhiều mạch của nhiều hãng. Còn về các đồng hồ thì cụ nên nói rõ cụ thường làm dòng xe gì sẽ dễ giúp hơn. Chứ phần đó không dễ đối với xe hiện đại.

vonhulai

Tài xế O-H
Tìm trong diễn đàn bộ Team 21 của Toyota, đọc phần "Kiến thức cơ bản về sơ đồ mạch điện", xem xong sẽ đọc được nhiều mạch của nhiều hãng. Còn về các đồng hồ thì cụ nên nói rõ cụ thường làm dòng xe gì sẽ dễ giúp hơn. Chứ phần đó không dễ đối với xe hiện đại.
:) Bạn có tài liệu đó chia sẽ cho anh em với

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
mọi người giúp e đc thêm kiến thức nhiều,e cám ơn trước và e xin trình bày điều e muốn hỏi:
chỉ e cách xem mạch điện,cách xác nhận chân trong mạch điện,bảng mạch,..
giúp e cách kiểm tra khi đồng hồ(nhớt,dầu,km,tua,nước,sạc,khi ko báo...
lần nữa e cám ơn
Bác này tham quá, hỏi 1 lúc nhiều thứ, trả lời mệt lắm. Tạm chia nhu cầu của bác thành 3 miếng, bác phải chốt là miếng nào trước:
1) Cách đọc sơ đồ mạch điện
2) Các thao tác kiểm tra với từng đồng hồ, đèn báo
3) Cách tìm chân (cực) của bảng đồng hồ
Nếu bác đồng ý cách này thì hãy chọn, đặng anh em còn tính xem có giúp gì được không

thienvanphong

Tài xế O-H
Bác này tham quá, hỏi 1 lúc nhiều thứ, trả lời mệt lắm. Tạm chia nhu cầu của bác thành 3 miếng, bác phải chốt là miếng nào trước:
Nếu bác đồng ý cách này thì hãy chọn, đặng anh em còn tính xem có giúp gì được không
Cụ phân tích quả là cặn kẽ đánh thẳng vào ý mong muốn của anh em . Vậy xin cụ chỉ giáo ah

Tien01

Tài xế O-H
Số 2 bác ơi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Số 2 bác ơi
Bác muốn nói về đồng hồ, hay đèn báo nào?
- Các loại đồng hồ: áp suất dầu, tốc độ xe, tốc độ động cơ, nhiệt độ nước làm mát, mức nhiên liệu, mức eco, điện áp bình điện, dòng nạp...
- Các loại đèn báo: mức dầu thấp, áp dầu thấp, ăc quy phóng điện (đèn báo nạp), nhiệt độ nước cao, mức nhiên liệu thấp, báo đèn pha, báo đèn báo rẽ, phanh đỗ, báo đèn cháy, MIL, ABS, ESP, EPS, mở cửa...

phanchitu

Tài xế O-H
Mình nghĩ về vấn đề này thì nên hỏi người làm cùng,hoặc hỏi cụ thể từng vấn đề,ví dụ cách đo đh nước,nguồn nước rồi nhớt chẳng hạn,chứ bác hỏi v khó có ai có time để kể hết cho bác đâu ạ

Tien01

Tài xế O-H
Bác muốn nói về đồng hồ, hay đèn báo nào?
- Các loại đồng hồ: áp suất dầu, tốc độ xe, tốc độ động cơ, nhiệt độ nước làm mát, mức nhiên liệu, mức eco, điện áp bình điện, dòng nạp...
- Các loại đèn báo: mức dầu thấp, áp dầu thấp, ăc quy phóng điện (đèn báo nạp), nhiệt độ nước cao, mức nhiên liệu thấp, báo đèn pha, báo đèn báo rẽ, phanh đỗ, báo đèn cháy, MIL, ABS, ESP, EPS, mở cửa...
Các loại đồng hồ bác ơi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên