Chia sẽ của sinh viên ngành ô tô.

Q
Bình luận: 77Lượt xem: 3,988

ga_auto37

Tài xế O-H
Bác nói đúng, thực tế chỉ cần có bằng thôi chả cần gì cả vẫn sống tốt. Nước mình là vậy,một thằng làm, chín thằng chơi
1 thằng làm chín thằng chơi là chuản với thực trạng cty hiện nay...1 công nhân làm gánh nuôi 3.4 thằng kỹ thuật..các bác ngồi bàn giấy..1 loạt ban bệ ăn không ngồi rồi nữa...

TanTao

Tài xế O-H
Chào các cụ. Em hiện tại đang là sv ngành ô tô. Duyên số đã đưa em tới nghề này. Em mới học xong năm nhất, nói thực với các cụ thì e chưa biết gì về ô tô cả. Dạo quanh diễn đàn e thấy mấy cụ đi trước than phiền về nghề nhiều lắm. Nào là lương thấp việc nặng khổ dơ. Mới học được 1 năm mà các cụ đi trước nói như vậy em cũng có chút băn khoăn lắm các cụ ạ. Thú thực thì chịu khổ chịu cực chịu dơ thì em chịu được vì nhỏ đến lớn cũng quen với mấy cái đó rồi @@.Em cũng ham học lắm. Nhưng cái quan trọng khác công sức mình bỏ ra phải nhận lại được thứ mà đáng được nhận chứ... Học 12 năm ăn học + 4 năm học đại học bao gian khổ. Em không muốn sau này lại phải như vậy. Mấy cụ đi trước theo nghề cho em một lời khuyên được không ạ. Ngay từ bây giờ em phải chuẩn bị gì, kiến thức gì, kĩ năng gì. Sẵn có thể nói cho em hiểu sau này e ra trường thì sẽ làm những công việc gì, ở vị trí nào. Em nghe mấy a chị học cũng ngành nói là học chuyên ngành thì học hết mỗi thứ một ít, rồi còn bảo học xong biết mỗi thứ 1 ít rồi ra trường không biết gì hết.Nên phải tự học hết. Cụ nào biết tư vấn cho e nên học chuyên về một gì được không ạ. Em cảm ơn các cụ nhiều.
nếu sợ thì bạn cứ như lời cụ Bánh Xe đổi ngành đi. Như mấy anh thợ thì sao chứ, mấy a ấy cũng quá giỏi mà.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
thì lại phải tự mò mẫm học lỏm từ các bác thợ thôi e nghĩ vậy. a caibanhxe có biết gara nào ở hà nội tuyển người học việc k ạ. e đang tìm 1 chỗ bao ăn ở mà khó khăn quá bác ạ
Có mấy bác ở Chương mỹ, Đại kim, khu Keangnam đang tuyển học việc kìa

Cai banh xe

1 thằng làm chín thằng chơi là chuản với thực trạng cty hiện nay...1 công nhân làm gánh nuôi 3.4 thằng kỹ thuật..các bác ngồi bàn giấy..1 loạt ban bệ ăn không ngồi rồi nữa...
Vì vậy, bố mẹ đều xui con cái phải vào đại học bằng mọi giá, năm nay không xong, sang năm thi tiếp để được ăn không mồ hôi của mấy thằng nông dân, công nhân

Cai banh xe

nếu sợ thì bạn cứ như lời cụ Bánh Xe đổi ngành đi. Như mấy anh thợ thì sao chứ, mấy a ấy cũng quá giỏi mà.
Người thì sợ bẩn, mà nghề thì chắc chắn bẩn, thì chỉ có cách bỏ nghề thôi. Làm sao mà sống cả đời với nỗi sợ được. Ý tôi là vậy, bác coi có được không ạ!!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên