Chia sẻ slide training các hệ thống trên ô tô

D
Bình luận: 64Lượt xem: 9,134

MINHENG

Tài xế O-H
Hi Bác dinhspkt,
Tôi nhìn các tài liệu của Bác thấy rất quen, tôi khẳng định ở VN ít ai có tài liệu này. Nhóm tài liệu này là một giáo trình, do tôi xin của một Thầy và mang bên từ Hàn về trong một đợt học ngắn hạn bên ấy.
Tôi cũng có chia sẻ link mediafire lên cho mọi người trong một forum automobiles khác. Chính tôi là người đã cắt file nó ra upload lên mediafire. Đang dự định share link lên diễn đàn này để tặng người nào yêu thích. Mà nay đã thấy có nó ở đây.
Tuy nhiên, tôi cũng hoàn toàn không hài lòng cách chia sẻ mà không ghi nguồn như cách Bác đã làm. Kiến thức là của chung cho nhân loại dành tặng cho những ai ham học hỏi. Tuy nhiên cần phải ghi nguồn gốc, đó là nguyên tắc chia sẻ tài liệu. Nếu những gì tôi nói là đúng thì mong Bác rút kinh nghiệm. Nhưng tôi mong rằng mình nói sai.
Goodluck.

dinhspkt

Tài xế O-H
Hi Bác dinhspkt,
Tôi nhìn các tài liệu của Bác thấy rất quen, tôi khẳng định ở VN ít ai có tài liệu này. Nhóm tài liệu này là một giáo trình, do tôi xin của một Thầy và mang bên từ Hàn về trong một đợt học ngắn hạn bên ấy.
Tôi cũng có chia sẻ link mediafire lên cho mọi người trong một forum automobiles khác. Chính tôi là người đã cắt file nó ra upload lên mediafire. Đang dự định share link lên diễn đàn này để tặng người nào yêu thích. Mà nay đã thấy có nó ở đây.
Tuy nhiên, tôi cũng hoàn toàn không hài lòng cách chia sẻ mà không ghi nguồn như cách Bác đã làm. Kiến thức là của chung cho nhân loại dành tặng cho những ai ham học hỏi. Tuy nhiên cần phải ghi nguồn gốc, đó là nguyên tắc chia sẻ tài liệu. Nếu những gì tôi nói là đúng thì mong Bác rút kinh nghiệm. Nhưng tôi mong rằng mình nói sai.
Goodluck.
trước hết em xin cảm ơn bác đã góp ý! tài liệu và kiến thức là vô hạn, nói thật tài liệu của em cũng góp nhặt từ nhiều nguồn khác nhau, chủ yếu là từ bạn bè, xin từ các thầy ở trường. còn tài liệu này em cũng không tài giỏi gì mà kiếm được mà do đứa bạn bên Hàn cho. mà nó cũng xin các thầy bên đó khi nó được đào tạo kỹ thuật viên. em có thì em chia sẽ cho mọi người cùng nhau học hỏi thôi chứ em chẵng để kiếm lợi ích gì cả. nếu bác nói là phải ghi rõ nguồn gốc thì em ghi như thế nào đây? "tài liệu này mình xin từ thằng bạn bên Hàn mà nó thì xin của thầy nó ở bên đó" hay sao bác?
nhưng em thiết nghĩ người soạn ra tài liệu này thì cũng mong là tài liệu của họ sẽ truyền bá rộng rải cho mọi người tham khảo học hỏi thôi, bản thân em cũng thế.
thân bác!!

BDCS

Tài xế O-H
em cảm ơn bác nhé, đến hôm nay mới thấy bài này, lại đúng tuần sau là học thực tập kĩ thuật :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên