Cho hỏi Ford everest máy dầu khó khởi động khi mức nhiên liệu thấp

V
Vin
Bình luận: 32Lượt xem: 9,809

hosytoan

Tài xế O-H
Ðề: Cho hỏi Ford everest máy dầu khó khởi động khi mức nhiên liệu thấp

Cụ kiểm tra xem có tắc lọc không? Đường ống dầu có bị thủng không?

hosytoan

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra xem có tắc lọc không? Đường ống dầu có bị thủng không?

garabachdang

Tài xế O-H

1/2 bình nhiên liệu thì khó nổ.đầy bình xe hoat đọng bình thường thì em nghĩ do hệ thống thông hơi bình nhiên liệu thôi ah

tuyphong2109

Tài xế O-H
em dự là thế này
ở bình thường thì khi máy không hoạt động bơm tay sẽ giữ dầu không bị tụt xuống bình (nếu bị tụt thì đề sẽ dai và lâu mới nổ )
nếu xe cụ đầy bình mà không khó nổ thì tức là bơm tay không việc gì
theo em nghi nghi là đoạn đường ống hút dầu trong bình đã bị thủng 1 nỗ nhỏ ở đoạn 1/2 bình ấy,nên khi mức dầu xuống tới đó là dầu bị thụt khỏi đường ống,nên mỗi lần để lâu là lại phải đề dai mới nổ dc
cụ có thể kiêm tra bằng cách
khi cho đầy bình dầu ,vào buổi sáng tháo ống dầu chỗ trước lọc ra.
và khi dầu còn 1/2 bình thời điểm khó nổ máy(không đề vội)mà cũng lại tháo xem dầu trong đường ống có hay không
nếu cứ đầy bình thì nổ ngon,còn 1/2 bình thì lại khó nổ ,thì em nghĩ không liên quan đến sấy
e có thak mak tí :
nếu ống hút dầu có vấn đề, vậy khi nổ máy phải có hiện tượng nổ khác nhau giữa lúc đầy bình và 1/2 bình?

Bachbanhbeo

Tài xế O-H
cụ thử bơm dầu = tay thử xem nó có cứng được áp suất khi bơm lên máy không ? nếu không cứng thì xem lúp bê dầu xem có vấn đề gì không . Nó tụt lúp bê là nó bơm không lên dẫn tới hiện tượng tụt dầu đấy cái này có thể dùng RP7 xịt vào đường gió là dễ nổ ngay :)) còn xịt vẫn không nổ thì kêu thợ theo béc coi đường dầu là trên hết :D:D sau đó thì mới tới " điên nặng " đút tay vào :D... còn ác quy theo em nghĩ thì không vấn đề gì do bình dầu đầy là sẽ dễ nỗ mà liên quan gì tới ác quy mạnh hay yếu chứ ...
Chay xịt RP7 có công dụng là chống rỉ sét..mình đem mòi nổ cũng được hả bác.em chưa ra ngoài làm nên nghe lạ

alibaba.obd

Tài xế O-H
Bác cho em chém thế này. Nếu sai các bác sửa dùm:
- hiễn tượng xe khó nổ vào buổ sáng là do nguyên nhân sau
- kiểm tra ắc quy .có thể bình yếu.
- vệ sinh sạch đầu bọt ắc quy, dây mát. Dây mát bắt vào vào vỏ củ đề. Đánh sạch vào các điểm bắt mát.đây là khâu đơn giản nhưng cũng là nguyên nhân đó.
- thùng dầu có thể bẩn, từ thùng dầu lên có cốc lọc dầu . Lâu ngày k thay thì sẽ bẩn dẫn tới tắc đường dầu vào .
có cụ nào biết áp suất nhiên liệu của em này ko nhỉ có tài liệu thì càng tốt. em đang dính một e máy dầu kim điện đời 2011 máy nổ lên dung như công nông. máy ko có lỗi gi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên