cho mình hỏi về DENSO FLASHER RELAY

V
Bình luận: 9Lượt xem: 9,433

vanthang1412

Tài xế O-H
-mình vừa kiểm tra đèn đóm cho 1 xe toyota vios taxi dạng củ ng ta mua lại,cục chớp xi nhan thì bịt đứt nên mình dò tìm kiếm vị trí của nó ở đâu để thay cục mới ,nói chung mình kiếm nát lun mà chả thấy nó đâu.....(bình thường mình kiểm tra các xe khác thì nó hay nằm duới volang của xe 1 khoản),nên mình dò theo các dây từ công tác (3 dây của phần xi nhan)xuống thì thấy nó vào 1 bảng mạch phía trứoc no thì gắn cái cục này (chung với với hộp cầu chì phía trong xe) xung quanh củng 2 3 cục role nhưng cũng toàn 4 chân trở lên.....bình thường thì cuc chớp chỉ có 3 chân,còn mấy cục này mình mới thấy lần đâu ko biết là loại gì ai biết thì chỉ mình giup nha,cọng dụng của nó là gì lun,mình mới ra truong nên còn gà lắm nhỉu thứ mình chưa thấy bao h nữa ,nên mong a e nào bit thì chỉ giup mình ,tên cuc đó là DENSO FLASHER RELAY toyota( nó nhiều chân lắm mình ko đếm kĩ nhưng 8 chân hả j đó)
http://up.anhso.net

huy_turbo

Tài xế O-H
trước em có làm đồ án về phần chiếu sáng tín hiệu này , và em đã xem lại trong TL kỹ thuật viên Toyota thì cái của bác hỏi đây thì phải :

Cái này nói thẳng là rất khó xác đinh chân, thầy em lần mất 2 hôm mới ra ... nhưng bác cứ thử xem sao , có mạch thì lần ko khó lắm đâu he he, góp sức cho bác he he :-?

vanthang1412

Tài xế O-H
ak thế là nó chính là cục chớp chung phải ko bác,thế mà bữa h mình tức lắm,ra hỏi ông thợ điện nói chung lâu năm rồi,ổng dám bảo với mình nó không phải cục chớp đâu,mình hỏi thế cục này là gì vậy chú,ổng chả thèm tl,đúng là ......po tay!thế nếu cục này mà hư cũng mệt!kiếm mua chác duói!

cuongttco

Tài xế O-H
Cả một con xe chỉ có mỗi con này là rơ le chớp thôi bác ạ. đây là sơ đồ mạch nguyên bản của Toyota Vios NCP42 bác dò theo dây dẫn mà kiểm tra nhé xem bị hỏng ở đâu
Ông thợ điện của bạn chắc chỉ làm mò chứ làm gì có biết sơ đồ như này
Mạch Turn Signal và Hazard của Toyota Vios NCP42:

Link Pdf:
http://www.mediafire.com/?d5m1uukk9c02gh9

thohaui

Tài xế O-H
Ở trường bọn em chỉ dc học loại relay xi nhan 3 chân trên sa bàn chắc các thầy làm sa bàn cắt giảm còn lấy lãi cao:)):)):)). Em cũng có tìm hiểu thêm cục chớp này của toyota rồi. May mà có các bác chia sẻ ko thì:((

thohaui

Tài xế O-H
Cả một con xe chỉ có mỗi con này là rơ le chớp thôi bác ạ. đây là sơ đồ mạch nguyên bản của Toyota Vios NCP42 bác dò theo dây dẫn mà kiểm tra nhé xem bị hỏng ở đâu
Ông thợ điện của bạn chắc chỉ làm mò chứ làm gì có biết sơ đồ như này
Mạch Turn Signal và Hazard của Toyota Vios NCP42:

Link Pdf:
http://www.mediafire.com/?d5m1uukk9c02gh9
Bác có thể cho em tất cả mạch điện thân xe của nó ko ạ???
Thanks bác nhiều nhiều!!!

huy_turbo

Tài xế O-H
ak thế là nó chính là cục chớp chung phải ko bác,thế mà bữa h mình tức lắm,ra hỏi ông thợ điện nói chung lâu năm rồi,ổng dám bảo với mình nó không phải cục chớp đâu,mình hỏi thế cục này là gì vậy chú,ổng chả thèm tl,đúng là ......po tay!thế nếu cục này mà hư cũng mệt!kiếm mua chác duói!

chuẩn đấy bác ạ, đây được gọi là " hộp rơ le nháy tích hợp " , gửi bác cái ảnh của bộ rơ le nháy này của hãng TOYOTA trong trường em đang dùng để bác tham khảo :

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên