Chức năng mở cốp và lock cửa bị lãng quên.

ThienTamDo
Bình luận: 22Lượt xem: 11,260

ThienTamDo

Tài xế O-H
Nhà em có quả i10, hiện tại:

1. Chức năng mở cốp bị tê liệt
2. Chức năng lock/unlock cửa cũng tê theo.
Đã kiểm tra tất cả cầu chì, thay công tắc mở cốp mới.
Quan sát sau khi kiểm tra và thay thế:
- mở cốp, lock/unlock vẫn bị tê liệt
- relay nhảy bình thường.
Bác nào đã làm qua đong xe này cho em xin chút kinh với ạ.
Tks các bác nhiều.

ThienTamDo

Tài xế O-H
Bác thử tháo tappi cửa trước bên trái ra. Bấm lock, unlock xem điện có cấp đến motor lock trung tâm không? Nếu không có điện thì buộc phải dò lại từ hộp relay
Em nhấn unlock vẫn nghe tiếng tạch bên tài và sau tài.
Đã đổi công tắc khác nhưng vânc bị tình trạng cũ.
Nếu khoanh vùng thì chỉ có mô tơ và đường dẫn đến mô tơ trung tâm bị pan đúng không bác.

thanhcanotokiengiang

Tài xế O-H
Nếu khoanh vùng thì chỉ có mô tơ và đường dẫn đến mô tơ trung tâm bị pan đúng không bác.[/QUOT
Nếu khoanh vùng thì chỉ có mô tơ và đường dẫn đến mô tơ trung tâm bị pan đúng không bác.
đúng rồi bác

hai_saigon

Tài xế O-H
Nếu vẫn nghe chuột cửa nhảy nhẹ mà không hoạt động thì khả năng bị hư chuột rồi vì điện vẫn cấp ra. Có lần mình làm xe KIA CAREN bị hư cả 3 chuột 1 lúc mà cũng ở dạng chỉ nhúc nhích được mà không hoạt động, tháo tapi ra đo vẫn có điện nên mình nghĩ trường hợp bạn cũng tương tự.

ThienTamDo

Tài xế O-H
Nếu vẫn nghe chuột cửa nhảy nhẹ mà không hoạt động thì khả năng bị hư chuột rồi vì điện vẫn cấp ra. Có lần mình làm xe KIA CAREN bị hư cả 3 chuột 1 lúc mà cũng ở dạng chỉ nhúc nhích được mà không hoạt động, tháo tapi ra đo vẫn có điện nên mình nghĩ trường hợp bạn cũng tương tự.
Lock bằng tay cả 4 cửa, nhấn nút unlock tổng thì vẫn mở được cả 4 cửa.
Relay vẫn nhảy bình thường.
Đặc biệt, không hiểu vì sao công tắc mở cốp không hoạt động, trong khi relay mở cốp vẫn nghe tách tách.

HuyComtnvn

Tài xế O-H
Chào bác. Em gặp một em bị bong cao su ở công tắc mở cốp chập dẫn đến chết moto mở cốp sau ở ổ khoá cốp . Lên bác kiểm tra xem khi mở cốp điện đã ra đến moto mở cốp chưa nhé.

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
tại mấy con role thôi cụ ơi.. nghe thì rõ ràng thấy role nhảy nhưng tiep điểm hỏng hết rồi,, thay nguyên hộp cầu trì là ok thôi, dòng này nó thế mà,, em gạp vài con ròi .. cay role ra vệ sinh đc vài bữa là bị lại ngay..

ThienTamDo

Tài xế O-H
tại mấy con role thôi cụ ơi.. nghe thì rõ ràng thấy role nhảy nhưng tiep điểm hỏng hết rồi,, thay nguyên hộp cầu trì là ok thôi, dòng này nó thế mà,, em gạp vài con ròi .. cay role ra vệ sinh đc vài bữa là bị lại ngay..
Đã tìm ra pan. Giống như bác nói. Chân thanhg cám ơn bác. Bác có chơi được điện tử luôn không ? .

ThienTamDo

Tài xế O-H
Chào bác. Em gặp một em bị bong cao su ở công tắc mở cốp chập dẫn đến chết moto mở cốp sau ở ổ khoá cốp . Lên bác kiểm tra xem khi mở cốp điện đã ra đến moto mở cốp chưa nhé.
1 kinh nghiệm rất quý báu. Bác cho em hỏi, công tắc cốp và lock cửa chung 1 dây dẫn nào không bác ? Hay đơn giản chỉ là trùng hợp 2 relay bị hỏng 1 lúc. Pan bệnh e đã tìm ra : hộp relay bị lỗi. Chân thành cám ơn sự đóng góp của bác cho anh em hội nhiều nhé.

HuyComtnvn

Tài xế O-H
1 kinh nghiệm rất quý báu. Bác cho em hỏi, công tắc cốp và lock cửa chung 1 dây dẫn nào không bác ? Hay đơn giản chỉ là trùng hợp 2 relay bị hỏng 1 lúc. Pan bệnh e đã tìm ra : hộp relay bị lỗi. Chân thành cám ơn sự đóng góp của bác cho anh em hội nhiều nhé.
Cái này em chỉ biết công tắc đóng tín hiệu về hộp sjb và sjb cấp nguồn ra moto mở cốp. Nó có liên quan đến door look

datheo

Tài xế O-H
Nge bác miêu tả và đã gặp trường hợp như này rồi. bác thay cho e mấy con rơle k thì thay nguyên hộp cầu chì cho chắc
là ok hết ngay bác ạ!!!!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên