Chuyện đi đào tạo tay nghề

P
Bình luận: 22Lượt xem: 1,744

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ai nói Cụ Bánh là không cấm !
Ngóc ngách nào giờ cũng có luật, bản thân chúng ta cũng chưa đọc 1 lần thì làm gì mà biết.
Đọc tại đây: https://thuvienphapluat.vn/van-ban/Quyen-dan-su/Bo-luat-dan-su-2015-296215.aspx

Điều 20 Bộ luật lao động 2012 quy định những hành vi người sử dụng lao động không được làm khi giao kết, thực hiện hợp đồng lao động, đó là: “Giữ bản chính giấy tờ tùy thân, văn bằng, chứng chỉ của người lao động” (khoản 1).

Điều 5 Nghị định 95/2013 NĐ-CP quy định hậu quả pháp lý và biện pháp khắc phục của trường hợp này như sau:

“2. Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 25.000.000 đồng đối với người sử dụng lao động có một trong các hành vi sau đây:

a) Giữ bản chính giấy tờ tùy thân, văn bằng, chứng chỉ của người lao động;

.......
3. Biện pháp khắc phục hậu quả:

a) Buộc trả lại bản chính giấy tờ tùy thân, văn bằng, chứng chỉ đã giữ của người lao động đối với hành vi vi phạm quy định tại Điểm a Khoản 2 Điều này;

b) Buộc trả lại số tiền hoặc tài sản đã giữ của người lao động cộng với khoản tiền lãi của số tiền đã giữ của người lao động tính theo lãi suất tối đa áp dụng đối với tiền gửi không kỳ hạn do Ngân hàng Nhà nước Việt Nam công bố tại thời điểm xử phạt đối với hành vi vi phạm quy định tại Điểm b Khoản 2 Điều này”.
Cảm ơn bác đã khai sáng cho anh em. Như vậy,bác chủ khá lợi thế khi muốn bật.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Con trâu cày thì làm việc nặng nhọc nhưng chỉ có ăn cỏ. Cày không nổi thì làm thịt luôn.
Bác phải ký hợp đồng rõ ràng là đền bù tiền lương tương ứng với thòi gian ký kết, nếu công ty kết thúc HĐ trước thời hạn.
Bác ấy đang muốn cắt sớm đó mà, vì sợ tới tận 8 năm. Nên mong cắt lắm đó

Duc-autoshort

Tài xế O-H
Minh thích mình đi thui bạn.

Hơi đâu suy nghĩ gì nhiều bằng cấp này kia. bạn làm 5 năm mà lương bổng cao còn ngon hơn là chạy tới chạy lui xin việc.

Như mình đi làm giờ chẳng ai hỏi học gì bằng gì, ra là chiến thui

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên