Chuyển điện đấu đèn xelon cho wave @

T
Bình luận: 25Lượt xem: 4,818

tienkienubqn

Tài xế O-H
Ðề: Chuyển điện đấu đèn xelon cho wave @

Bác phai quấn thêm dây nưa ạ.khoảng 12 vòng.bác hàn tiếp vào sợi mà mình tách mát đó.xong bác dùng đồng hồ đo dây trắng và dây vàng thông mach.hai dây vàng và trắng không được thông mát.còn sạc atila bác đấu bình thường là ok.chúc bác thành công

datbikerhy

Tài xế O-H

Cái này thì cụ nên dùng đồng hồ đo dòng nạp vào bình mới chính xác được.cụ tháo cọc dương cái acquy ra ..nối cái đồng hồ đo dòng vào,đầu + của ampe kế nối với cái dây đỏ đầu - của ampe kế nối với cọc + của acquy ,mở khóa điện, bật đèn..với cả dàn đèn như trên xe wave @ + xenon nữa phải hết tầm 4A.cái ampe kế báo dòng - sau đó cụ đạp nổ máy và đi thử ..e chắc chắn rằng với tốc độ 40km/h trở nên thì dòng sạc sẽ lớn hơn dòng tiêu thụ của cả dàn đèn => acquy sẽ được nạp điện và cái ampe kế báo dòng + ..trừ khi cụ đi tốc độ thấp tầm 20-30km/h thì mới xảy ra chuyện hết điện bình do dòng sạc nhỏ hơn dòng tiêu thụ của cả dàn đèn...từ đó nếu cụ muốn ko hết điện bình ở tốc độ thấp như vậy thì quấn thêm dây đồng vào cái cuộn nguồn như cụ tienkienubqn nói..nhớ quấn đúng chiều..sau khi quấn song thì lại thực hiện lại các bước như e ns ở trên..sao cho tốc độ thấp mà dòng sạc báo trên ampe kế + là ok.

hung dong anh

Tài xế O-H

Quấn thêm vòng dây là đúng rồi nhưng quan trọng là phải quấn đúng chiều nếu không thì cũng mất tác dụng thôi ( vì quấn thêm dây mà không đúng chiều thì thành ra sẽ bị mất hết từ tính của dòng điện )

datbikerhy

Tài xế O-H

Quấn thêm vòng dây là đúng rồi nhưng quan trọng là phải quấn đúng chiều nếu không thì cũng mất tác dụng thôi ( vì quấn thêm dây mà không đúng chiều thì thành ra sẽ bị mất hết từ tính của dòng điện )
cụ nói chuẩn..với cái mâm lửa 6 cục của xe í thì qua mỗi vòng dây phải đảo chiều..6 cái nam châm được xếp xen kẽ bắc - nam bắc - nam mà
!

datbikerhy

Tài xế O-H

Vây cuốn từ dây mass đj theo chieu dây vàng ak.và cuốn đều 5 cuon,mỗi cuộn 12 vòng ak?
hi.ko phải là cứ quấn 12 vòng.quấn bao nhiêu là tùy mình..quan trọng là sau khi quấn phải đo lại xem dòng điện đã đủ với yêu cầu của mình chưa..chiều như cụ nói cũng được..hoặc chiều từ dây trắng quấn đi cũng được..miễn là cụ phải quấn đúng theo cái chiều trước đó dây đã được quấn theo chiều ấy.ví dụ : cái cụ có dây mát cụ tách ra là chiều ngược chiều kim đồng hồ.thì cụ quấn thêm dây mới cũng phải ngược chiều kim đồng hồ..sau đó..sang cục tiếp theo thì phải đảo chiểu..tức là cùng chiều kim đồng hồ..và cứ thế đến khi quấn hết 5 cục

datbikerhy

Tài xế O-H

Chẳng hạn cuộn thứ 1 em cuốn 5 vong,cuộn thứ 2 e cuốn 7 vòng cứ như thế thì có đượk không ạ.
cũng được..nhưng như thế thì công suất tại mỗi cuộn sẽ bị chênh lệch nhau và nó sẽ tạo ra 1 lực cản ko điều nhau trên vô lăng từ khiến nặng máy..tốt nhất mỗi cuộn phải quấn số vòng = nhau.

tienkienubqn

Tài xế O-H

Chia đều 6 cuộn ra tổng cộng 12 vòng thôi cụ ah.khi quấn xong nổ máy để garangty bác đo dòng nap dao động 13v và ga to chút đo được dao động 6v la thành công rùi.bác chú ý khi cuộn thêm vòng đúng chiều như bác datbikerhy hướng dẫn đó bác.

tienkienubqn

Tài xế O-H

Chia đều 6 cuộn ra tổng cộng 12 vòng thôi cụ ah.khi quấn xong nổ máy để garangty bác đo dòng nap dao động 13v và ga to chút đo được dao động 6v la thành công rùi.bác chú ý khi cuộn thêm vòng đúng chiều như bác datbikerhy hướng dẫn đó bác.

phongtran2008

Tài xế O-H

Xe mình Wave RS, mâm lữa zin 5 cuộn đèn, bình zin 4AH, đi bóng 55/60W của Orsam + 2 đèn demi (bật khóa là sáng) + passing + ... đi gần 1 năm nay chưa bao giờ hết bình. (sạt attila mình mua của đại lí SYM nên yên tâm :) )

Chủ thớt đem xe lên Care SYM kiểm tra đi ổng lấy vài chục k thôi.

daotaygacm

Đạo Mô Tô

Các bák cho e hỏi với,e đấu đèn xelon cho con wave@.e đã táck day mass va hàn day vàg vao day mass.nhug khj chuyển điện sog thì e đi thử dk khoảg 30km thj an đề vài lần thì hết điện,mà e đã dùng bình 7a và đấu sạc atila rùi.

nếu quấn lên thêm nửa thì càng tốt cụ ạ...còn để y nguyên như vậy cũng chẳng sao cả...xe em vẫn câu và chạy bih2 thường à....
thậm chí em đi bình chỉ có 5ah thôi mà vẫn cứ đi pha phà có sao đâu...lưu ý khi sử dụng đèn xenon..lúc khởi động xe nhất là buổi tối phải tắt công tắc đèn trước rồi mới khởi d9on56g5 cụ nhé..
cụ tham khảo link này:
http://www.oto-hui.com/diendan/f109/mach-dien-dau-den-xenon-va-dau-den-kieu-xe-attila-195890.html

toanhuyen28061995

Tài xế O-H

Z là bák tách mỗi dây mass rùi hàn dây vàng vào dây mass vừa tách.bák cho e hỏi cách phân biệt sạc atila tàu và xịn ở chỗ nào với ạk.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên