Chuyển điện IC

N
Bình luận: 13Lượt xem: 13,437

daotaygacm

Đạo Mô Tô
Chuyễn đỗi ic

các bác hướng dẫn cho em cach chuyển điện ic viva ?cam on các bác nhiều

chào cụ: Cụ lập topic xin hướng dẫn cụ chuyễn đổi ic viva ....mà cụ không hề cho biết là cụ muốn gì:
Ví dụ cụ muốn chuyễn từ xe dream or wave lên sử dụng ic viva hay chuyễn từ ic viva sáng sử dụng ic khác....cụ phải rõ ràng ra thì mọi người mới giúp cụ được..
Thân cụ

namanhvn

Tài xế O-H
vâng!em sơ ý quá.xin lỗi các bác,em muốn chuyển sang dung ic của honda cho nó hạ giá thành ý mà,thời buổi kttt,thay con ic đời cổ chai thì chét,gần 2 củ bạc,các bác giúp em với.

mr nhông1412

<b>NHÔNG SÊN DĨA CLUB</b>
vâng!em sơ ý quá.xin lỗi các bác,em muốn chuyển sang dung ic của honda cho nó hạ giá thành ý mà,thời buổi kttt,thay con ic đời cổ chai thì chét,gần 2 củ bạc,các bác giúp em với.

nếu em ko nhầm thì ic viva là lửa bình,nếu muốn rẻ hơn thì bác chuyển qua ic bình của atila victoria chẳng hạn khoảng 3 trăm mấy chục k,còn ko thì chế lại mâm đi IC dream wave xài lửa máy luôn là ok,cách làm thì bác chỉ cần đọc thứ tự dây và màu dây của từng dòng xe tương ứng với chức năng của nó là làm dc,quan trọng là khi chế lại mâm lửa bác nên cẩn thận vì dễ đụng volant gây bể lốc

dream2012

Tài xế O-H
Cần gì chuyển đổi xe viva của bạn nhiều ic để thay lắm hàng ps 90k,spacy đài loan,hàn quốc hơn 100k chạy vô tư,ic hon sa vào hãng ko rẻ đâu nhé bạn,

daotaygacm

Đạo Mô Tô
cụ ra cửa hàng mua một cụ ic của xe attila đời sau ( dùng lửa bình), gắn vào là củng tốt rồi...
Báo giá cho bác luôn khoảng 250k thôi àh...hoặc mua loại 90, 100k củng được rồi...
Ic viva bây giờ mà cụ mua hàng đả qua sử dụng ( hên xui nha) củng phải mất tầm 400 - 500k rồi...
Chào cụ.

lndc

Tài xế O-H
Lấy IC của Attila, Spacy gắn vô Viva chạy được không? Hình như mỗi loại IC thiết kế dành cho 1 dòng xe khác nhau về thời gian đánh lửa...mà?

dream2012

Tài xế O-H
Đánh lửa xe nào cũng thế thôi khởi đầu là 15 độ trước ĐCT sau đó tự động thay đổi sớm hơn theo tốc độ vòng tua máy và dừng lại theo giới hạn của hãng chế tạo,nói chung có thể ko đạt tốc độ cao nhất nhưng cỡ 80 >90 km thì vô tư.

viva3272

Tài xế O-H
Thay ic hon da thì dễ rồi nhưng coi chừng hỏng bộ đề vì mạch đánh lửa của honda nó khác nên khi gắn cho viva nó hay bị trả đề gây bể nhông đề nha bác ,
P/S;bác có thể chuyển từ ic cổ chai sang ic 2 giắc cắm của đời sau ,còn muốn rẻ hơn nữa thì bác gắn IC alizabeth (chân giống y chang viva đời sau)
vài lời chia sẽ ,Thân!

nhuba

Tài xế O-H
Thay ic hon da thì dễ rồi nhưng coi chừng hỏng bộ đề vì mạch đánh lửa của honda nó khác nên khi gắn cho viva nó hay bị trả đề gây bể nhông đề nha bác ,
P/S;bác có thể chuyển từ ic cổ chai sang ic 2 giắc cắm của đời sau ,còn muốn rẻ hơn nữa thì bác gắn IC alizabeth (chân giống y chang viva đời sau)
vài lời chia sẽ ,Thân!
Bac noi ic rsx co duoc khong.cach dau lam sao bac anh

tuanlinh92

Tài xế O-H
mình có vấn đề này đã đăng top nhưng chưa thấy ai tl mình cả. tiện đây nhờ các cụ giup mình với.
mình muốn độ ic cho xe skydrive 125 của suzuki. nhưng không biết dùng ic nào cho hợp. đã từng thử độ ic subeat vào nhưng không được, nó nổ không đều và sau một thời gian thì không nổ. mà lúc đề hay bị trả lại. các cụ giúp mình với.
ic này có 5 chân, bxc dùng e điện.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên