Chuyện không hề cũ: Theo lệnh CSGT hay theo tín hiệu đèn báo!

nguoidangthuong
Bình luận: 8Lượt xem: 1,421

nguoidangthuong

Tài xế O-H
Hôm vừa rồi nghe anh bạn lái xe kể khi đi qua ngã tư, chuẩn bị dừng đèn đỏ thì có chiến sĩ Công an giao thông chỉ gậy bảo đi, mình hoc luật thì cũng nghĩ có thể do đèn báo hỏng hoặc sự cố gì đó nên làm theo lệnh người điều khiển giao thông, nhưng đi được 1 đoạn thì bị một tổ kiểm soát giao thông chặn lại bảo phạm lỗi vượt đèn đỏ. Mặc dù đã giải thích nhưng cuối cùng vẫn bị lập biên bản. Trong trường hợp này xin các cụ cho lời khuyên cũng như cung cấp thêm các điều luật liên quan để sau này mọi người dễ bề xử lý tình huống. Xin cảm tạ

4wheelspin

Tài xế O-H
Đương nhiên phải theo hiệu lệnh của csgt, thế bạn cho biết họ nói thế nào mà vẫn bị lập biên bản? Mình có bằng chứng j ko? Có điều kiện lắp camera hành trình nhé

nguoidangthuong

Tài xế O-H
Chạy xe tải giao hàng không có camera hành trình cụ ơi, Mình thì làm gì có bằng chứng, nhưng bên tổ tuần tra lại có hình ảnh mình vượt đèn đỏ nhưng lại không có chi tiết và hình ảnh người điều khiển giao thông chỉ gậy cho đi. Đó mới là vấn đề. Có khi nào bị giăng bẫy không các cụ vì căn cứ vào hình ảnh thì mình bị đuối lý, phạt thì vẫn phải đóng mà không cãi được

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hôm vừa rồi nghe anh bạn lái xe kể khi đi qua ngã tư, chuẩn bị dừng đèn đỏ thì có chiến sĩ Công an giao thông chỉ gậy bảo đi, mình hoc luật thì cũng nghĩ có thể do đèn báo hỏng hoặc sự cố gì đó nên làm theo lệnh người điều khiển giao thông, nhưng đi được 1 đoạn thì bị một tổ kiểm soát giao thông chặn lại bảo phạm lỗi vượt đèn đỏ. Mặc dù đã giải thích nhưng cuối cùng vẫn bị lập biên bản. Trong trường hợp này xin các cụ cho lời khuyên cũng như cung cấp thêm các điều luật liên quan để sau này mọi người dễ bề xử lý tình huống. Xin cảm tạ
Như vậy là bác gặp phải mấy thằng khốn nạn rồi. Theo luật, thì bác phải theo hiệu lệnh của các CSGT. Nhưng lần này bác bị bày trận rồi nên khó cưỡng. Bác có được xem hình ảnh không, bác bị ở khu nào? Dựa vào hình ảnh có thể biết được máy quay chúng nó đặt ở đâu, để lần sau các bác khác không bị bẫy

nguoidangthuong

Tài xế O-H
Mình ở Hải Phòng, Cậu bạn mình lái xe bị tóm gọn, mồm méo xệch. Đoạn qua ngã tư Metro khuyến cáo các bác tài và anh em lưu ý. Mất tiền kiểu này tức anh ách, chẳng khác gì quân ăn cướp được hợp pháp hóa.

anhchanghocviec

Tài xế O-H
bọn chó nó ăn cả xương mà.chia buồn cùng bác gặp phải chó đói

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên