Có ai biết động cơ 1nz-fe của vios làm mát theo kiểu gì không?

T
Bình luận: 14Lượt xem: 3,081

tringuyen

Tài xế O-H
vios thì cũng làm mát như các loại xe khác thôi chứ đâu có gì cao siêu đâu bác, cũng có két nước, van hằng nhiệt,... làm mát két bằng motor điện thôi
không biết ý bác phải hỏi vậy không

elitehieu

Tài xế O-H
Ðề: Có ai biết động cơ 1nz-fe của vios làm mát theo kiểu gì không?

Mà kiểu làm mát là kiểu gì bác @@
em thấy trong sách có ghi các kiểu làm mát gồm: bốc hơi, đối lưu, tuần hoàn cưỡng bức vòng kín, tuần hoàn cưỡng bức vòng hở. theo em thì kiểu làm mát 1NZ-FE làm kiểm tuần hoàn cưỡng bức vòng kín.

svdongluc

Tài xế O-H

Đây bác nè:
http://www.oto-hui.com/diendan/f293/0000401-toyota-engine-1nz-fe-repair-manual-45492.html
[/IMG]

V

vodanhbk

Khách
tuần hoàn cưởng bức,nhung bộ tản nhiết,quạt sẻ haotj động theo ecu

mcv30

Tài xế O-H
Thông cảm , em nó đang đi học . Mạnh dạn hỏi , chưa biết thì hỏi , tuy nhiên hỏi có chắt lọc khi tiếp xúc với thầy giáo hay nơi làm mới . Còn trên internet này thì cứ vô tư

tdauto

Tài xế O-H
Thông cảm , em nó đang đi học . Mạnh dạn hỏi , chưa biết thì hỏi , tuy nhiên hỏi có chắt lọc khi tiếp xúc với thầy giáo hay nơi làm mới . Còn trên internet này thì cứ vô tư
Hi bác cứ đùa nhỉ. Mặc dù internet là thế giới ảo nhưng không thể vô tư quá được bác ơi, không biết thì phải hỏi thôi nhưng cũng cần có sự chắt lọc tý chứ mấy anh Mod coi là xả rác đó.

kenly0350

Tài xế O-H

em thấy trong sách có ghi các kiểu làm mát gồm: bốc hơi, đối lưu, tuần hoàn cưỡng bức vòng kín, tuần hoàn cưỡng bức vòng hở. theo em thì kiểu làm mát 1NZ-FE làm kiểm tuần hoàn cưỡng bức vòng kín.
Tuần hoàn kín bác à

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên