Có bác nào biết về con tiết chế này giúp e với ạ!

Huynhcoi
Bình luận: 11Lượt xem: 1,644

Huynhcoi

Tài xế O-H

Cách đấu dây.jpg

DongHOan_pt

Tài xế O-H
Khả năng dây màu vàng là dây điều tiết âm vào cuộn k.từ. dây màu xanh là dây kích từ dương,đồng thời là dây tắt đèn từ taplo xuống bắt vào cọc F. Khi máy phát hoạt động lửa cọc B phát ra di vào tiết chế điều tiết tự kích từ cho cuộn. Tiết chế này giống với xe Tàu, mạo mạn cụ bỏ qua nếu e nói sai.

Huynhcoi

Tài xế O-H
Chính xác là của Hồ Cẩm Đào, nhưng con này có 4 chân; e chưa gặp bao giờ; trên máy mát thì các chân vẫn vậy: B; N; F; E...nhưng đấu như sơ đồ trên thì không được....hic...đồ tàu có khác, có bác nào cao kiến chỉ e cái!!!

bao7329

Tài xế O-H
Con này tiết chế nằm trong máy phát nó kích từ âm .dây xanh đấu chung với cực L đèn báo nạp với điểm cuối của 3 con diot nhỏ chụm lại

Huynhcoi

Tài xế O-H
Có dây bắt vào cọc N ko bác
Cuối cùng cũng đấu được e nó, dây xanh và đỏ cùng đấu vào dây kích từ từ trên khóa điện xuống, dây vàng đấu vào cuối cuộn kích từ, dây den nối mát.... hic.. đúng là đồ tàu....chẳng có quy luật gì cả... xin chân thành cảm ơn các bác đã tham gia giúp e....

huyphutho

Tài xế O-H
Hang tquoc co hai loai ban ak,day do la nguon duong,xanh la kich tu,day trangdau boi den bao nap.day vang dau voi n o may phat,con loai khac la day vang va day xanh thay doi nhau

tuanvp

Tài xế O-H
hình bị lỗi mình ko thấy hình nhưng thường thì đen (-) đỏ(+) còn lại đo có điện vào f (thường có màu vàng hoặc trắng) + - đấu sai tèo ngay ban nhe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên