Có nên tìm thầy mới

T
Bình luận: 22Lượt xem: 2,770

trungshady

Tài xế O-H
em là thợ sửa chữa chung. Kinh nghiệm 4 năm ạ. Vì trước không có thầy nên ai chỉ cho cái gì đều học không chuyên điện hay máy gì. Bây giờ tay nghề bảo là kém thì không phải nhưng giỏi thì chưa. Ở chỗ em đang làm hiện tại thì người cao tay hơn em ít có thời gian trao đổi với anh em nên cũng ít mà học được. Chủ yếu là mình tự tìm tòi gần cả năm nay. Thấy mất thời gian quá. Còn vấn đề lương lậu thì hiện tại đang ổn ổn nhưng không biết vài năm nữa sẽ như thế nào vì tay nghề không tự tin và ở các nơi khác nhau có yêu cầu khác nhau không giống ở nơi cũ này. Xe hay làm thì đa phần là xe đời thấp. Chế cháo nhiều không nguyên bản. Em đang nảy sinh ý định khăn gói lên đường đi tìm 1 người thầy trong đời và xe là các dòng xe tầm trung trở lên . Em muốn rèn luyện sự chuyên nghiệp trong nghề nghiệp chứ ở nơi đây không có mà mỗi mình phấn đấu không có anh em cùng theo thì không thể. Nhưng nhiều đêm nằm suy nghĩ gần như tất cả các trường hợp mà vẫn chưa tự tìm được một lối. Giờ một là ở lại đây và cố gắng tiếp chờ cho xưởng ngày càng tốt lên. Hai là tìm được 1 gara chuyên nghiệp. Cọ sát học hỏi chấp nhận lương thấp Em viết lên đây tâm tư của mình chắc cũng sẽ có trường hợp giống em mong các cụ đi trước rồi có kinh nghiệm hoặc ai cũng đang như em đóng góp ý kiến ạ. Em xin cảm ơn ạ

DoNuoc

Tài xế O-H
Việc thay đổi môi trường làm việc là quyết định cuối cùng của bạn tuy nhiên với sự phát triển ngày càng cao về công nghệ ô tô thì bạn nên duy trì và học cả điện và máy gầm vì tương lai thợ máy gầm sẽ phải biết làm điện và thợ điện sẽ phải biết làm máy gầm.

ThuySy

Tài xế O-H
Nghề nào cũng có cái khó của nó cả . Công nghệ ngày càng phát triển ko vươn nên sẽ lặc hậu . có câu tặng Bác . Dám nghĩ ắt thành công . Dám làm nên chiến thắng .

trungshady

Tài xế O-H
Việc thay đổi môi trường làm việc là quyết định cuối cùng của bạn tuy nhiên với sự phát triển ngày càng cao về công nghệ ô tô thì bạn nên duy trì và học cả điện và máy gầm vì tương lai thợ máy gầm sẽ phải biết làm điện và thợ điện sẽ phải biết làm máy gầm.
học không bao giờ là thừa.quan trọng bác tìm thấy ông thày của mình chưa?
em thấy rồi bác ạ nhưng chưa dám ngỏ. Sợ ông không nhận

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Học hành phấn đấu để trở thành người giỏi ý tưởng rất tốt, nếu có cố gắng thì mọi chuyện sẽ thành công, nên tìm 1 thầy giỏi theo học và phải kính trọng thầy thì mình mới có cơ hội lĩnh giáo được kiến thức hay, còn trẻ còn cơ hội để hướng tới tương lai tốt nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên