Cố Vấn Dịch Vụ-niềm vui hay nỗi buồn

M
Bình luận: 163Lượt xem: 53,391

tuankool

Tài xế O-H
h.tại mình đang làm cố vấn dịch vụ. nói chung cũng đúng như các bac đã nói ở trên có khác là mình làm máy gầm dc 1,5 năm r mới qua cố vấn nên đỡ hơn.
tóm lại theo mình thấy cần
1 kỹ năng chuyên rộng không chỉ máy móc mà còn đồng sơn điện chăm sóc xe nữa
2 có khả năng thuyết phục tốt
3 ngoại hình trung binh + là đc r
4 có khả năng giao tiếp tốt
thực tế CVDV cũng là sale thôi không khác gì mấy đâu. cũng tư vấn bán hàng chẳng qua ở đây là tư vấn dịch vụ lương thì có lương cứng và doanh thu mà.
mới ra trường xin dc với đk bạn có 1 sư phụ tốt. quan trọng nhất là bạn biết học hỏi thôi. mới ra trường làm cố vấn đồng sơn dễ mà
Bác cho em hỏi tế nhị 1 tí .bác làm cvdv thì trung bình 1 tháng kiếm được bao nhiêu ạ.

OTOHUITEAM

Tài xế O-H
Cũng chỉ là lý thuyết thôi các bác ạ
Ở Việt nam mình rơi rụng nhiều lắm, về cơ bản thì để làm được việc này cũng không khó đâu. Cũng như bán, giám định bảo hiểm thôi, chủ yếu là le khách ý mà. Rất buồn nhưng đó là thật đấy. Mấy ông này hót là chính,ôtô thì cũng biết để chém gió, còn kỹ thuật thì toàn nói dựa, khám bệnh là do thợ thôi. Hỏi kỹ là ngọng ngay.
họ ngọng nhưng họ lại biết cách đánh vào tâm lí khách hành nên độ thuyết phục rất cao mà bác?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
họ ngọng nhưng họ lại biết cách đánh vào tâm lí khách hành nên độ thuyết phục rất cao mà bác?
- Không hẳn là như vậy. Khách bị thuyết phục không phải do CVDV biết cách đánh vào tâm lý khách hàng đâu, mà là do thương hiệu của hãng xe, và một vài yếu tố có tính độc quyền
- Nhiều người không học ô tô cũng vẫn làm được như vậy

OTOHUITEAM

Tài xế O-H
- Không hẳn là như vậy. Khách bị thuyết phục không phải do CVDV biết cách đánh vào tâm lý khách hàng đâu, mà là do thương hiệu của hãng xe, và một vài yếu tố có tính độc quyền
em nghĩ cũng 1 phần bác ạ! chứ nếu không đánh vào tâm lí thì.. người ta sinh ra công việc cố vấn dịch vụ để làm gì?

PhuongNguyen1991

Tài xế O-H
đang định nộp hồ sơ vào cửa hàng ford làm cvdv mà đọc có vẻ mông lung quá. kỹ sư cơ khí ô tô máy xây dựng làm gần 4 năm đội phó cơ giới ở công trường. mấy con xe tải máy dầu to lớn thì biết kha khá chứ dòng xe con hiện đại thì mù mờ. thấy cửa hàng yêu cầu cần có kinh nghiệm với bằng b2. mình mới thi xong bằng c. ko biết có đc nhận ko

quynhthc

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi nhờ chút, em làm KTV 5 năm giờ qua làm CVDV. Và được giao cho luôn mảng bảo hành. Bác có thể cho em ít Kn mảng này với ạ, em cảm ơn.

_VIGOR_

Tài xế O-H
ah các bác ơi,khi đi phỏng vấn thì cố vân dịch vụ người ta sẽ hỏi những gì vậy,các bác có kinh nghiệm chỉ giúp với,sinh viên mới ra trường thì có khả năng làm CVDV ko,nếu muốn thì phải chuẩn bị những gì để bước vào vị trí này,anh em mình truyền đạt cho nhau nhé,
mới ra trường PV chân CVDV thì đại lý nó cũng dầm cho 6 tháng dưới xưởng nhé cụ =))

_VIGOR_

Tài xế O-H
nghề CVDV hay lắm đó bạn. nếu bạn muốn ra trường và làm CVDV luôn vẫn được chứ ko phải không? chủ yếu là bạn có đam mê và có gặp được người thầy truyền lại hết nghề cho bạn không thôi ah. mình cũng như bạn. khi mới ra trường mình cũng chit thực tập có 5 tháng rồi đam mê theo nghề CVDV, tuy nhiên học phí cho nghề này hơi cao và đổ mồ hôi đó bạn ah. nhưng sau 3 năm thì thành quả cũng không phải là không xứng đáng với mình đâu. hiện tại giờ mình đã có một garage riêng với dàn thợ 12 người. hi vọng bạn cũng sẽ làm được. cố gắng nhé chúc bạn thành công
cảm ơn bác đã cho những sv mới ra trường như e chút động lực :D

Cai banh xe

em nghĩ cũng 1 phần bác ạ! chứ nếu không đánh vào tâm lí thì.. người ta sinh ra công việc cố vấn dịch vụ để làm gì?
Tâm lý là một thứ thật khó đong đếm. Trong thực tế, khách đến hãng thường đã bị khuất phục bởi bảng hiệu rồi. Và cũng thực tế, không phải chỗ nào cũng có vị trí này

Cai banh xe

đang định nộp hồ sơ vào cửa hàng ford làm cvdv mà đọc có vẻ mông lung quá. kỹ sư cơ khí ô tô máy xây dựng làm gần 4 năm đội phó cơ giới ở công trường. mấy con xe tải máy dầu to lớn thì biết kha khá chứ dòng xe con hiện đại thì mù mờ. thấy cửa hàng yêu cầu cần có kinh nghiệm với bằng b2. mình mới thi xong bằng c. ko biết có đc nhận ko
Mất thời gian học việc là làm được mà, bác không cần lo thế đâu. Cứ thằng bên cạnh làm thế nào thì mình cũng làm như thế

Cai banh xe

Bác cho em hỏi nhờ chút, em làm KTV 5 năm giờ qua làm CVDV. Và được giao cho luôn mảng bảo hành. Bác có thể cho em ít Kn mảng này với ạ, em cảm ơn.
Mảng bảo hành thì liên quan đến vấn đề thủ tục chặt chẽ. Bác cứ nguyên tắc mà làm. Thân với mấy ông kỹ thuật để hành cho nó dễ, có gì thì lấy sếp ra mà dọa. Cứ thế là làm ngon

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên