colola mất điện cao áp

tranhaooto
Bình luận: 49Lượt xem: 4,848

tranhaooto

Tài xế O-H
Cảm ơn tất cả mọi người mấy hôm vùa rồi đã nhiệt tình đóng góp để kíu dúp em nó đến hôm nay em nó đã khỏi bệnh mình đã làm theo nhũng gì mọi người nói căn chỉnh lại khe hở của ba con sung cảm biến đo điện vào chia điện và lắp chia điện lên xe đề thử ơn trời cao áp phóng xanh lét lắp nắp denco vào soay đề cái nổ luôn mừng quá. Niềm vui chưa hết thì em nó lại đổ bệnh máy đang nổi tự nhiên chết mất hết điện hộp và điện đề kiểm tra thấy cháy cầu chì cắm cầu chì mới lại cháy kiểm tra ra thì bị chập con tụ trong chia điện thay em khác lại nổ phe phé

sunt808

Tài xế O-H
Cảm ơn tất cả mọi người mấy hôm vùa rồi đã nhiệt tình đóng góp để kíu dúp em nó đến hôm nay em nó đã khỏi bệnh mình đã làm theo nhũng gì mọi người nói căn chỉnh lại khe hở của ba con sung cảm biến đo điện vào chia điện và lắp chia điện lên xe đề thử ơn trời cao áp phóng xanh lét lắp nắp denco vào soay đề cái nổ luôn mừng quá. Niềm vui chưa hết thì em nó lại đổ bệnh máy đang nổi tự nhiên chết mất hết điện hộp và điện đề kiểm tra thấy cháy cầu chì cắm cầu chì mới lại cháy kiểm tra ra thì bị chập con tụ trong chia điện thay em khác lại nổ phe phé
vậy chốt lại vấn đề nằm ở
+ba con sun cảm biến
+bị hư tụ dẫn đến cầu chì bị đứt

subinnamkha

Tài xế O-H
Có. Một điều rất lạ là mượn chia điện của xe đang chạy bình thường vào cũng không có cao áp
Tôi chả hiểu Bác noí gì??? Xe bác làm đổ bệnh vậy, anh em nhiệt tình giúp đỡ vậy mà bác báo cáo qua loa. Không có lấy chút thành ý. Nói thật tới giờ đọc lại những gì Bác viết, tôi cảm thấy như Bác đang đùa vậy. Những dòng tra lời của Bác khg mang hàm lượng kĩ thuật gì hết. Tôi đồ là chắc Bác cũng bệnh như con xe Bác đang làm. Vì corolla 93 là cái xe thông dụng và cơ bản nhất của dòng EFI. Vậy mà bao nhiêu con người trên O-H nầy tham gia tư vấn để rồi nhận lấy câu trả lời chẳng tới đâu của Bác.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Mừng cho bác là chữa được xe
- Nhưng tôi thấy vô lý lắm. Cái khe hở đó đâu có thay đổi khi ở trong xe và ngoài xe đâu nhỉ. Vẫn rất lăn tăn
- Để cho nó thành bài căn bản, bác thử chỉnh cho nó sai đi, xem có tái phát bệnh cũ không hỉ

tranhaooto

Tài xế O-H
[ôuote="Cai banh xe, post: 331895, member: 18839"]- Mừng cho bác là chữa được xe
- Nhưng tôi thấy vô lý lắm. Cái khe hở đó đâu có thay đổi khi ở trong xe và ngoài xe đâu nhỉ. Vẫn rất lăn tăn
- Để cho nó thành bài căn bản, bác thử chỉnh cho nó sai đi, xem có tái phát bệnh cũ không hỉ[/quote]
Tôi thử rồi bác ạ chỉnh khe hở của nó ra đút lọt căn lá 0,10 thì quay tay điện cao áp rất khỏe nhưng cho vào động cơ và đề máy thì lại mất cao áp

MyPower

Tài xế O-H
Em thì không thấy vô lý ở cái khe hở. Vì trước kia em cũng làm 1 con đời này. Để ngoài quay thì có lửa nhưng lắp nên lại không có. Cái chính là cái cảm biến Ne nó kém nên với tốc độ quay của máy đề không đủ để nó phát ra xung để điều khiển đánh lửa. Còn ở ngoài bác quay tay nhìn vậy thôi nhưng tốc độ vòng tua lớn hơn. Con này em tháo mỗi cảm biến NE của bộ chia điện khách sang nổ luôn.
Cái vô lý của bác là mượn đồ của xe bình thường sang mà không nổ. Chắc chắn phải có uẩn khúc gì trong chỗ này.

thanhtps

Tài xế O-H
em thấy vô lý , chủ thớt là thợ hay tay ngang mượn dc đồ bỏ qua mà kg có lửa , kiểm tra (+,_) cách ly từng phần chưa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên