con PC 210-8 đang làm báo lỗi E02 DXA8KA máy ì tải và nóng máy.

TECHNOLOGYCK4
Bình luận: 19Lượt xem: 4,013

TECHNOLOGYCK4

Tài xế O-H
Baos cáo cụ ạh. Bên e có con PC 210-8 không hiểu sao máy đang làm báo lỗi E02 DXA8KA máy gì tải và nóng máy. Em con solenoir EPC khác về thay thì máy chạy bình thường khoảng 1 tuần sau đông cơ có hiện tượng nổ giật cục dạng bỏ máy. Động cơ ko khói. Em mang kim bơm đi làm rồi về lắp lại vẫn vậy mà hình ko báo lỗi gì nhờ các cụ chỉ giáo.

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại em pc f này xem nào ,nếu cần hàng tháo máy thì alo em

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Màn hình không báo lỗi gì ??? Máy bệnh vậy mà màn hình không báo lỗi thì :
  1. Không phải lỗi phần điện.
  2. Màn hình bị liệt rồi!!!
Bạn thử rút giắc cắm của cảm biến tốc độ động cơ ra xem có báo lỗi không? Mục đích: kiểm coi màn hình còn báo đúng không.

Vào màn hình, nó có chế độ cắt từng xy lanh (từng máy) kiểm tra xem có bị bỏ máy nào không.

PC210 CYLINDER CUT-OUT.png

Yeumaymoc.com

Tài xế O-H
Charles
Baos cáo cụ ạh. Bên e có con PC 210-8 không hiểu sao máy đang làm báo lỗi E02 DXA8KA máy gì tải và nóng máy. Em con solenoir EPC khác về thay thì máy chạy bình thường khoảng 1 tuần sau đông cơ có hiện tượng nổ giật cục dạng bỏ máy. Động cơ ko khói. Em mang kim bơm đi làm rồi về lắp lại vẫn vậy mà hình ko báo lỗi gì nhờ các cụ chỉ giáo.
bạn tháo 3 cái vale vệ sinh xem có bị kẹt không

vuthanhtrieu

Tài xế O-H
Vẫn con solenoir EPC này thôi, cụ thay con xịn hay đểu
nếu vẫn con EPC này thì máy sẽ báo lỗi ngay. với lại con này không ảnh hưởng đến tiêng nổ của động cơ

nhokboy157

Tài xế O-H
Chào bác.. ko thấy bác hồi âm nhỉ.. Máy bác đang có vấn đề về hệ thống bơm thủy lực. Có thể đang bị nghẹt van của đường nhớt cái bơm tổng nên đang ép máy gây ra máy bị ép và nống.

Tien95

Tài xế O-H
Theo nhà em thì con EPC liên quan đến vấn đề nhanh , chậm và ghì tải hay không thôi .

Tien95

Tài xế O-H
Cái lỗi E02 nhà bác đã giải quyết xong và cái bệnh ông động cơ không nghe lời k liên quan gì đến lỗi E02 cả . Bệnh từ cái ông động cơ mà ra , em nó tắc ngơ ( lúc ẩn lúc hiện như ma làm ai mà biết hay chỉ nghe báo ) em là em cứ tra lỗi lịch sử bao nhiêu hiện nguyên hình hết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên