Đang tải...

Chúc các cụ lái xe vui vẻ và an toàn trên xa lộ O-H!

"Không làm nhanh, không ham lợi nhỏ. Làm nhanh dễ hư chuyện; thấy lợi nhỏ mà ham thì không thể làm nên chuyện lớn"

Thảo luận Con wave nhà em bị tuột nồi

Thảo luận trong 'Gara Sửa chữa xe máy Cho Biker' bắt đầu bởi auto_vnn, 17/11/09.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. auto_vnn

auto_vnn Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    17
    Xăng:
    -429 lít xăng
    chào các bác 2 hôm nay xe em có vấn đề khi chạy sang số thì bị đì lại rồi mới bắt đầu ỳ ỳ lên lại em nghi nồi xe bị tuột e đã thay bố lại nhưng chỉ khắc phục dc chút ít , xin các anh em tronh HUI-BICAR hoặc diễn đàn đã từng gặp về vấn đề trên xin chỉ em cách khắc phục... cảm ơn tất cả mọi người.

2. phongtran

phongtran <BR>...DÂN CHƠI XE MÁY...</BR>

Được đổ xăng:
    72
    Xăng:
    1,388 lít xăng
    bạn kiễm tra lại bộ lò xo nồi luôn thử xem, nếu lò xo nồi nhẹ quá cũng làm nồi k bắt lắm, bạn ra mua bộ lò xo nồi mới thay vào, nếu cần thì lên lò xo nồi độ luôn, xoáy xupap lại cho chắc, nếu những cách trên k khắc phục được thì gọi cho dịch vụ sửa xe tận nhà rùi các bác ấy wa kiểm tra cho

3. hochoi

hochoi Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    195
    Xăng:
    -2,479 lít xăng
    Có thể anh thợ làm xe bạn làm ẩu. Khi làm nồi thì làm luôn từ 3 càng, thay bố sau cho nó đồng bộ. Nếu thay nhằm bố dỏm, làm 3 càng không đúng bố thì chạy còn thua lúc chưa làm. Nhiều khi máy bị mất hơi nó cũng ỳ xe ra chạy không lên được:-? mang sang HUI-BICAR làm cho chắc cú