Công nghệ diesel sạch của Isuzu (Phần 1)

toannguyen285
Bình luận: 7Lượt xem: 2,441

toannguyen285

Tài xế O-H
Isuzu Motors Limited cam kết giải quyết vấn đề ô nhiễm môi trường toàn cầu là vấn đề quản lý quan trọng nhất. Cụ thể, công ty đang nỗ lực phát triển động cơ diesel sạch.
Được phát minh cách đây hơn một thế kỷ. Động cơ diesel là một hệ thống đốt nội bộ cực kỳ linh hoạt. Từ lâu đã là nguồn năng lượng không thể thiếu cho nhiều ứng dụng. Từ xe ô tô, xe tải, tàu hỏa và tàu đến các máy móc công nghiệp khác nhau. Tuy nhiên, cùng với sự phổ biến ngày càng tăng của nó. Công nghệ động cơ diesel đã trình bày cho các nhà sản xuất của mình. Những khó khăn để đạt được phát thải khí thải thải dần dần.

Ở Châu Âu, động cơ diesel đã được đánh giá cao. Nhưng chúng có một sự thừa nhận không tốt ở Nhật Bản hay Bắc Mỹ. Mặt khác, vì chúng kết hợp hiệu quả nhiên liệu tuyệt vời với phát thải khí cacbonic (CO ) tương đối thấp. Động cơ diesel hiện nay được xem là có tiềm năng to lớn. Giúp ngăn chặn sự nóng lên toàn cầu và góp phần bảo vệ môi trường.Isuzu đang cố gắng cải thiện hơn nữa những ưu điểm của động cơ diesel. Bao gồm hiệu suất và độ bền cao. Cùng với tiềm năng hiệu suất nhiệt cao tương đương với pin nhiên liệu.

Đồng thời, công ty đang đổ năng lượng vào động cơ diesel sạch R & D với mục đích giảm phát thải các hạt bụi (PM) và oxit nitơ (NOx). Chúng tôi đã có được công nghệ động cơ diesel hàng đầu thế giới. Một đội hình hoàn chỉnh các động cơ hiệu suất cao. Và các hoạt động sản xuất toàn cầu với các căn cứ ở bốn vùng riêng biệt. Điều mà không có nhà sản xuất động cơ diesel khác đã đạt được. Được hỗ trợ bởi những tài sản và khả năng này. Isuzu quyết tâm trở thành nhà sản xuất động cơ diesel số một thế giới về chất lượng và số lượng.

1. Động cơ diesel đa năng

Động cơ diesel rất linh hoạt trong các ứng dụng của họ. Một trong những lý do cho tính linh hoạt này là công suất đầu ra của nó từ một vài đến hàng chục ngàn mã lực. Động cơ Diesel được sử dụng làm nguồn năng lượng cho tất cả mọi thứ. Từ ô tô chở khách, xe tải, tàu và thiết bị xây dựng đến máy cắt cỏ, động cơ và máy phát điện cho các nhà máy hoặc tòa nhà. Không có động cơ đốt trong nào tự hào có một loạt các ứng dụng tiềm năng. Cho phép động cơ diesel đóng một vai trò rất quan trọng trong nhu cầu năng lượng hàng ngày của chúng tôi.

2. Động cơ Diesel không chất thải
Các vấn đề môi trường toàn cầu gắn liền với các vấn đề liên quan đến tài nguyên. Xã hội hiện đại phụ thuộc vào nhiên liệu hoá thạch. Vốn có giới hạn và phải được sử dụng hiệu quả. Từ quan điểm này, động cơ diesel có thể khai thác hiệu quả năng lượng từ một lượng nhỏ nhiên liệu. Thân thiện với môi trường toàn cầu. Hơn nữa, mặc dù động cơ diesel sử dụng động cơ chủ yếu chạy bằng dầu diesel. Trong khi các động cơ diesel sử dụng trên dầu nặng, những động cơ này cũng có thể chạy trên các loại dầu khác. Như dầu thực vật, dầu tổng hợp ... Từ quan điểm sử dụng hiệu quả các nguồn lực toàn cầu . Sự linh hoạt này là một trong những tính năng tuyệt vời nhất của động cơ diesel.

Canh Miếu

Gác cổng O-H
Nhân viên
Chào bác !
Cám ơn bác đã tham gia và viết bài chia sẻ trên diễn đàn OTO-HUI.
Mong bác khi chia sẻ bài viết nên chọn đúng thư mục nếu buôn bán thì đăng vào: Doanh nghiệp kinh doanh ô tô, phụ tùng, và không đưa link quảng cáo đến trang web khác, không viết hoa toàn bộ tiêu đề, mong bác đọc kỹ nội quy khi tham gia diễn đàn.
Mong bác thông cảm cho vì xây dựng một diễn đàn OTO-HUI ngày càng lớn mạnh và giá trị .
Chúc bác một ngày làm việc vui vẻ.

Bác có thể tham khảo nội quy diễn đàn tại đây :
Tham khảo nội quy diễn đàn
Quy định về đăng và viết bài trên O-H

toannguyen285

Tài xế O-H
Chào bác !
Cám ơn bác đã tham gia và viết bài chia sẻ trên diễn đàn OTO-HUI.
Mong bác khi chia sẻ bài viết nên chọn đúng thư mục nếu buôn bán thì đăng vào: Doanh nghiệp kinh doanh ô tô, phụ tùng, và không đưa link quảng cáo đến trang web khác, không viết hoa toàn bộ tiêu đề, mong bác đọc kỹ nội quy khi tham gia diễn đàn.
Mong bác thông cảm cho vì xây dựng một diễn đàn OTO-HUI ngày càng lớn mạnh và giá trị .
Chúc bác một ngày làm việc vui vẻ.

Bác có thể tham khảo nội quy diễn đàn tại đây :
Tham khảo nội quy diễn đàn
Quy định về đăng và viết bài trên O-H
Cảm ơn bác.
Lần sau em sẽ chú ý hơn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên