Corola Altis 2009 máy 1NZ bị tiêu điện

B
Bình luận: 13Lượt xem: 1,475

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
hôm nay có xe altis 2009 để 2 ngày hết bình ác quy,bình này mới thay rồi.em kiểm tra sơ bộ thì máy phát vẫn làm việc tốt.dùng bóng đèn thử thì thấy hệ thống tiêu điện khá nhiều,cái này đã bao gồm đóng hết các phụ tải và để xe nghỉ khoảng 20p vẫn không hết nhé.em kiểm tra tiếp thì khi rút cầu chì ECU-C 7,5A ra thì hết.cái này cáp nguồn cho hộp BODY bên trong xe.tất cả công tắc cửa,và cốp ,đèn trần đã kiểm tra hết.em hẹn khách mai sẽ làm mà tìm mãi không có mạch của cái cầu chì đó.bác nào có kinh nghiệm vụ này chia sẻ cùng em với ah.em xin cảm ơn

huynhlong

Tài xế O-H
bac cắm đồng hồ đo dòng rò khi và tháo các bộ phận tiêu thụ điện cái nào thay đổi dòng rò là cái đó có vấn đề

HOANTCNA

Tài xế O-H
bi tiêu hết điện ,môt là bình đã hỏng ,hai máy phát không sạc và ba la bị chạm chập ,va con em này khả nang la bi chạm mát rồi bac ơi ,muôn tìm mạch bị chạm mát thi phải loại trừ từ từ thôi bác ơi ,chúc bác thành công

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
báo cáo các bác sáng nay em đã xử nó êm rồi ah.em tháo hộp BODY của nó ra thấy bên trong mạch bị ô xi hóa khá nhiều,chắc con này bị dính nước.em vệ sinh sạch hết rồi lắp lại ,đóng hết các cửa,rút khóa điện rồi khóa của lại,kiểm tra bằng bóng đèn thử thì sau khoảng 1p hệ thống đã đi ngủ hoàn toàn.em cảm ơn mọi người đã góp ý ah

auto.is250c

Tài xế O-H
hôm nay có xe altis 2009 để 2 ngày hết bình ác quy,bình này mới thay rồi.em kiểm tra sơ bộ thì máy phát vẫn làm việc tốt.dùng bóng đèn thử thì thấy hệ thống tiêu điện khá nhiều,cái này đã bao gồm đóng hết các phụ tải và để xe nghỉ khoảng 20p vẫn không hết nhé.em kiểm tra tiếp thì khi rút cầu chì ECU-C 7,5A ra thì hết.cái này cáp nguồn cho hộp BODY bên trong xe.tất cả công tắc cửa,và cốp ,đèn trần đã kiểm tra hết.em hẹn khách mai sẽ làm mà tìm mãi không có mạch của cái cầu chì đó.bác nào có kinh nghiệm vụ này chia sẻ cùng em với ah.em xin cảm ơn
cụ ơi máy 1NZ của vios chứ ah .1zz mới của altis ah

nguyenvuong

Tài xế O-H
cụ kiểm tra các thiết bị lắp thêm cho em. vì mấy thiết bị chế ngoài thường hay bị ăn nguồn, em hay gặp mấy vụ lắp AUDIO có màn hình mấy con này ăn nguồn kinh khủng. cụ chuyển dây nguồn của đài . dây BAT sang dây ACC thử xem.

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Công nhận bác Hữu có cách đo tiêu điện độc đáo thật , có thể chia sẻ cho a e trên diễn đàn biết 1 chút được ko ạ . e cũng ở Hải Phòng . hôm nào rãnh a e mình giao lưu chút nhá .

chungtltk

Tài xế O-H
bác tháo cọc âm rui nối tiếp với đồng hồ đo để thang đồng hồ 10A neu dòng rò nhỏ hoặc bằng 1,03 la ok hệ thống điện bình thường

dungtt

Tài xế O-H
Bác hữu ơi, bác chỉ cho em về cách đo của bác với, với những vụ tiêu điện như trên em còn gà mờ lắm ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên